Dhruv Rathee on Bihar Election Result : ‘बिहार विधानसभा निवडणुकीच्या निकालांनी विरोधी पक्षांना मोठा धक्का दिला आहे. भाजप्रणीत एनडीए आघाडीने 243 पैकी 202 जागांवर विजय मिळवून एकतर्फी सत्ता मिळवली. या प्रचंड विजयानंतर काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्यासह अनेक विरोधी पक्षांनी निवडणूक प्रक्रियेवर संशय व्यक्त केला आहे. याच पार्श्वभूमीवर, लोकप्रिय यूट्यूबर ध्रुव राठीने निवडणूक आयोगाच्या (Election Commission) कारभारावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले असून, विरोधकांना एक महत्त्वाचा सल्ला दिला आहे.
एनडीएच्या जल्लोषावर ध्रुव राठीची टीका
शुक्रवारी निवडणुकीचा निकाल लागत असताना सुरुवातीच्या काही तासांतच एनडीएने स्पष्ट बहुमताच्या दिशेने वाटचाल सुरू केली आणि त्यानंतर भाजपने देशभरात जल्लोष साजरा करण्यास सुरुवात केली. ध्रुव राठीने आपल्या पहिल्या पोस्टमध्ये या जल्लोषावर टीका केली.
‘फसवणूक’ असा उल्लेख : “देशातील अर्ध्या लोकसंख्येला ही फसवणूक असल्याचे माहीत आहे. मग विजयाचा जल्लोष करण्यात काय अर्थ आहे,” असे ध्रुव राठीने एक्सवरून पोस्ट करत म्हटले.
What’s the joy in winning when half the population knows it’s a fraud? — Dhruv Rathee (@dhruv_rathee) November 14, 2025
ज्ञानेश कुमारांवर थेट निशाणा
यानंतर ध्रुव राठीने थेट केंद्रीय निवडणूक आयोगाचे मुख्य निवडणूक आयुक्त ज्ञानेश कुमार यांना लक्ष्य केले.
नियुक्तीवर प्रश्न: दुसऱ्या पोस्टमध्ये ते म्हणाले, “मार्च 2024 मध्ये ज्ञानेश कुमार यांना निवडणूक आयुक्त म्हणून नियुक्त करण्यात आले. त्यानंतर जे घडले, तो इतिहास आहे.” त्यांच्या नियुक्तीच्या वेळेवर आणि त्यानंतरच्या घडामोडींवर त्यांनी अप्रत्यक्षपणे प्रश्नचिन्ह उभे केले.
Gyanesh Kumar was appointed as an election commissioner in March 2024 What happened after that is history. — Dhruv Rathee (@dhruv_rathee) November 14, 2025
कुणाल कामराची प्रतिक्रिया: ध्रुव राठीसोबतच कॉमेडियन कुणाल कामरानेही ज्ञानेश कुमार यांच्यावर टीका केली. “ज्ञानेश कुमार यांना नेपाळला पाठवा. तिथेही भाजपाचे सरकार स्थापन होईल,” असे त्यांनी ‘एक्स’वर पोस्ट केले होते.
Send Gyanesh Kumar to Nepal,
BJP will form a government there… — Kunal Kamra (@kunalkamra88) November 14, 2025
ध्रुव राठीचा विरोधकांना थेट सल्ला
या सर्व पार्श्वभूमीवर ध्रुव राठीने विरोधी पक्षांना एक अत्यंत महत्त्वाचा आणि कठोर सल्ला दिला आहे.
बहिष्कार टाका: तिसऱ्या पोस्टमध्ये ध्रुव राठी म्हणाला, “प्रामाणिकपणे सांगायचे झाल्यास विरोधी पक्षांनी आता निवडणुकीवरच बहिष्कार टाकायला हवा. एसआयआर आणि वोट चोरीनंतर काय झाले, हे आधीच तुम्हाला माहीत आहे.”
गांधीजींचा संदर्भ देत यापुढे जाऊन तो म्हणाला, “महात्मा गांधींपासून काहीतरी शिकायला हवे.” (या विधानाद्वारे त्यांनी अहिंसक मार्गाने विरोध करण्याचे किंवा असहकार आंदोलनाचे संकेत दिले असावेत.)
Honestly speaking, I think Opposition Parties should have boycotted this election They already knew what was happening after SIR & Vote Chori. Learn from Mahatma Gandhi. — Dhruv Rathee (@dhruv_rathee) November 14, 2025
राहुल गांधींनीही उपस्थित केले प्रश्नचिन्ह
एनडीएच्या प्रचंड विजयावर काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनीही प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे. ते म्हणाले, “बिहारचा निकाल खरोखरच आश्चर्यचकित करणारा आहे. आम्ही एका अशा निवडणुकीत विजय मिळवू शकलो नाही, जी सुरुवातीपासूनच निष्पक्ष नव्हती. ही लढाई संविधान आणि लोकशाहीच्या रक्षणाची आहे. काँग्रेस पक्ष आणि इंडिया आघाडी या निकालाची सखोल समीक्षा करेल.”