MVA Delegation: महाविकास आघाडीच्या शिष्टमंडळाने घेतली मुख्य निवडणूक अधिकाऱ्यांची भेट; SIR प्रक्रियेबाबत केली सविस्तर चर्चा

या महत्त्वपूर्ण भेटीदरम्यान शिष्टमंडळाने निवडणूक प्रक्रियेतील विविध तांत्रिक आणि प्रशासकीय मुद्द्यांवर मुख्य निवडणूक अधिकाऱ्यांशी सविस्तर चर्चा केली.

MVA Delegation: महाविकास आघाडीच्या शिष्टमंडळाने घेतली मुख्य निवडणूक अधिकाऱ्यांची भेट; SIR प्रक्रियेबाबत केली सविस्तर चर्चा

MVA Delegation: महाराष्ट्रातील आगामी निवडणुकांच्या पार्श्वभूमीवर राजकीय घडामोडींना वेग आला असून, महाविकास आघाडीच्या (MVA) एका उच्चस्तरीय शिष्टमंडळाने राज्याचे मुख्य निवडणूक अधिकारी चोक्कलिंगम यांची भेट घेतली. या महत्त्वपूर्ण भेटीदरम्यान शिष्टमंडळाने निवडणूक प्रक्रियेतील विविध तांत्रिक आणि प्रशासकीय मुद्द्यांवर मुख्य निवडणूक अधिकाऱ्यांशी सविस्तर चर्चा केली. यामध्ये प्रामुख्याने SIR प्रक्रियेचा संदर्भ घेऊन आगामी निवडणुका पारदर्शक आणि सुरळीत पार पाडण्याबाबत महाविकास आघाडीच्या नेत्यांनी निवडणूक आयोगाचे लक्ष वेधले.

SIR प्रक्रिया सुरळीत आणि त्रुटीमुक्त व्हावी – आदित्य ठाकरे
या भेटीनंतर माध्यमांशी संवाद साधताना शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) नेते आदित्य ठाकरे यांनी या चर्चेचा मुख्य उद्देश स्पष्ट केला. आदित्य ठाकरे म्हणाले की, निवडणुका मग त्या लोकसभेच्या असोत किंवा विधानसभेच्या, त्या अगदी जवळ नसतानाही ‘एसआयआर’ची जी पूर्ण प्रक्रिया असते, ती अत्यंत सुरळीत आणि योग्य पद्धतीने पार पडणे आवश्यक आहे. या प्रक्रियेतून कोणत्याही वैध मतदाराला किंवा घटकाला वगळता येऊ नये, ही आमची प्रमुख मागणी आहे आणि याच मुद्द्यावर आम्ही मुख्य निवडणूक अधिकाऱ्यांशी सविस्तर चर्चा केली आहे.

हेही वाचा – Varun Sardesai : ‘वांद्रे काय बांगलादेशच्या बॉर्डरवर आहे का?; आमदार वरुण सरदेसाईंचा किरीट सोमय्या यांना टोला, वांद्रे तोडक कारवाईवरून राजकारण तापले
इतर राज्यांतील अनुभवांवरून सावध राहणे गरजेचे
आपल्या वक्तव्यात पुढे बोलताना आदित्य ठाकरे यांनी इतर राज्यांतील निवडणूक पॅटर्नचाही उल्लेख केला. ते म्हणाले की, असे म्हटले जाते की बंगालमधील निवडणूक ही SIR च्या विशिष्ट प्रक्रियेमुळेच भाजपने जिंकली होती आणि त्या विजयात या प्रक्रियेचे जवळपास 90 टक्के योगदान होते. हे जरी खरे मानले, तरी आता महाराष्ट्र आणि इतर राज्यांमध्ये जिथे SIR सुरू होईल, तिथे अशा प्रकारच्या त्रुटी किंवा विशिष्ट परिस्थिती निर्माण होऊ नये, याची काळजी घेणे गरजेचे आहे. ही जबाबदारी केवळ राजकीय पक्षांची नसून, नागरिक आणि माध्यमं म्हणून आपल्या सर्वांची आहे. आपण सर्वांनी ही जबाबदारी वाटून घेऊन पुढे काम केले पाहिजे, असे आवाहन त्यांनी केले.

निवडणूक आयोगाची भूमिका सकारात्मक – शशिकांत शिंदे
या शिष्टमंडळात सामील असलेले राष्ट्रवादी काँग्रेस (शरदचंद्र पवार) पक्षाचे नेते शशिकांत शिंदे यांनीही या बैठकीतील तपशील जाहीर केला. शिंदे यांनी सांगितले की, निवडणूक प्रक्रियेदरम्यान येणाऱ्या अडचणींवर मात करून ही प्रक्रिया अधिक चांगल्या आणि पारदर्शक पद्धतीने कशी राबवता येऊ शकते, या संदर्भातील अनेक महत्त्वाचे मुद्दे आम्ही निवडणूक अधिकाऱ्यांसमोर मांडले आहेत. या सर्व मुद्द्यांवर आणि आम्ही मांडलेल्या भूमिकेवर निवडणूक आयोगाने अत्यंत सकारात्मक प्रतिसाद दिला असून, आम्हाला तसे आश्वासनही दिले आहे. आता या सकारात्मक भूमिकेनंतर पुढे काय पावले उचलली जातात, याकडे आमचे लक्ष असेल.

Advertisement
Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number