Asim Munir Threats to India: पाकिस्तानचे लष्करप्रमुख फील्ड मार्शल असीम मुनीर यांनी पुन्हा एकदा भारताला अण्वस्त्रांची धमकी दिली आहे. अबोटाबादमधील पाकिस्तान मिलिटरी अकादमीमध्ये कॅडेट्सना संबोधित करताना मुनीर म्हणाले की, भारताने केलेल्या किरकोळ चिथावणीला पाकिस्तान अभूतपूर्व आणि प्राणघातक प्रत्युत्तर देईल. मुनीर यांनी आपल्या भाषणात स्पष्ट केले की, पाकिस्तान भारताच्या भौगोलिक विशालतेच्या भ्रमाला मोडून काढेल आणि कोणत्याही दबावाखाली येणार नाही.
असीम मुनीर यांची यापूर्वीही भारताला धमकी
भारताला धमकी देण्याची मुनीर यांची ही पहिलीच वेळ नाही. ऑगस्ट 2025 मध्ये अमेरिकेतील टाम्पा येथे त्यांनी असा इशारा दिला होता की, जर पाकिस्तानला अस्तित्वाचा धोका झाला तर ते अर्धे जग आपल्यासोबत घेऊन जाईल. तसेच, भारताने सिंधू नदीवर धरण बांधले तर पाकिस्तान 10 क्षेपणास्त्रांनी धोकादायक कारवाई करेल, असेही ते म्हणाले होते. आंतरराष्ट्रीय समुदायाने हे विधान अणुब्लॅकमेल आणि बेजबाबदार असल्याचे म्हणत निषेध केला होता.
? Breaking ??? Failed Marshal Asim Munir Issues Nuclear and Economic Threats to India. Should a fresh wave of hostilities be triggered, Pakistan would respond much beyond the expectations of the initiators. The resulting retributive military and economic losses inflicted will… pic.twitter.com/2IHveD16ox — OsintTV ? (@OsintTV) October 18, 2025
भारताने यावर कठोर प्रतिक्रिया दिली आहे. आधीच्या विधानाचे भारताने अणुबॉम्बस्फोटाच्या अंदाजाने वर्णन केले असून, अशा धोक्यांमुळे प्रादेशिक स्थिरतेला गंभीर धोका निर्माण होतो असे सांगितले. परराष्ट्र मंत्रालयाच्या प्रवक्त्याने नमूद केले की, पाकिस्तानच्या लष्कराचा दहशतवादी संघटनांशी संबंध आहे. तथापी, मुनीर यांच्या या ताज्या धमकीमुळे भारत-पाकिस्तान संबंधांमध्ये पुन्हा तणाव वाढला असून जागतिक पातळीवर देखील चिंता व्यक्त केली जात आहे.