मेरठ: मार्च महिन्यात मेरठमध्ये घडलेल्या सौरभ हत्याकांडाशी संबंधित नवीन माहिती समोर आली आहे. मेरठ तुरुंगात बंद असलेल्या सौरभची पत्नी मुस्कान रस्तोगीने आता स्वतःचा खटला लढण्याची इच्छा व्यक्त केली आहे, ज्यासाठी तिला एलएलबीचे शिक्षण घ्यायचे आहे. मुस्कान तिचा पती सौरभ राजपूतच्या खून प्रकरणात तिचा प्रियकर साहिलसह तुरुंगात आहे. तुरुंग अधीक्षकांच्या मते, साहिलची आजी आणि भाऊ त्याला भेटायला आले होते, ते खाजगी वकील नियुक्त करण्याबद्दल बोलत आहेत, तर मुस्कानचे पालक किंवा कोणताही जवळचा नातेवाईक तिला भेटायला आला नाही. मुस्कानकडे फक्त एक सरकारी वकील आहे, म्हणून ती स्वतः तिचा खटला लढू इच्छिते.
हेही वाचा – पाकिस्तानात गेलेल्या सुनीता जामगडेला नागपुरात आणलं
मुस्कानचं तुरुंग प्रशासनाला पत्र –
दरम्यान, मुस्कानने तुरुंग प्रशासनाला पत्र लिहून शिक्षणाची मागणी केली आहे. तुरुंगात बंद असलेल्या मुस्कानला समजले आहे की, तिचे कुटुंब तिची बाजू मांडणार नाही आणि कोणीही तिचा खटला लढणार नाही. पतीची हत्या करणारी मुस्कान आणि तिचा प्रियकर साहिल गेल्या 75 दिवसांपासून तुरुंगात आहेत. दोघांनी सौरभची हत्या केली आणि त्याचे शरीर तुकडे केले आणि नंतर ते एका निळ्या ड्रममध्ये ठेवले. तसेच त्यावर सिमेंटने सील केले. पतीची हत्या केल्यानंतर ती तिचा प्रियकर साहिलसोबत हिमाचलला फिरण्यासाठी गेली. सध्या मुस्कान गर्भवती आहे.
हेही वाचा – किडनी रॅकेट प्रकरणी डॉ. अजय तावरेला पुणे पोलिसांनी घेतलं ताब्यात
सौरभ हत्याकांड –
मुस्कानने 3 मार्चच्या रात्री सौरभच्या जेवणात झोपेच्या गोळ्या मिसळल्या. त्यानंतर तो बेशुद्ध झाल्यावर साहिलने त्याच्या छातीवर चाकूने तीन वेळा वार केले. त्यानंतर, दोघांनी मिळून सौरभच्या शरीराचे 15 तुकडे केले आणि ते प्लास्टिकच्या ड्रममध्ये भरून त्यावर सिमेंट ओतले. देशभरात या हत्याकांडाची चर्चा झाली. तसेच एवढ्या क्रूर पद्धतीने पत्नी आपल्या पतीची हत्या कशी करू शकते? असा प्रश्नही अनेकांना पडला होता.