India Refutes Trump Claim: ‘मोदी-ट्रम्प यांच्यात कोणतीही चर्चा झाली नाही…’; अमेरिकन राष्ट्राध्यक्षांच्या दाव्याचे भारताकडून खंडन

ट्रम्प यांनी म्हटले होते की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी रशियाकडून तेल खरेदी थांबवण्याचे आश्वासन दिले आहे. परंतु, भारताच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने हे विधान पूर्णतः निराधार असल्याचे सांगितले आहे.

India Refutes Trump Claim: ‘मोदी-ट्रम्प यांच्यात कोणतीही चर्चा झाली नाही…’; अमेरिकन राष्ट्राध्यक्षांच्या दाव्याचे भारताकडून खंडन

India Refutes Trump Claim: भारताने अमेरिकेचे माजी राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या दाव्यांना ठामपणे नाकारले आहे. ट्रम्प यांनी पत्रकार परिषदेत म्हटले होते की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी रशियाकडून तेल खरेदी थांबवण्याचे आश्वासन दिले आहे. परंतु, भारताच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने हे विधान पूर्णतः निराधार असल्याचे सांगत स्पष्ट केले की, दोन्ही नेत्यांमध्ये अलीकडे कोणतीही चर्चा किंवा फोन कॉल झालेला नाही.

परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते रणधीर जयस्वाल यांनी गुरुवारी सांगितले, माझ्या माहितीनुसार पंतप्रधान मोदी आणि माजी राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांच्यात काल किंवा अलीकडे कोणताही संवाद झाला नाही. त्यांच्या या वक्तव्यानंतर ट्रम्प यांच्या विधानावर पडदा पडला आहे. ट्रम्प यांनी वॉशिंग्टनमध्ये पत्रकारांना सांगितले होते की, मोदींनी मला आश्वासन दिले आहे की भारत लवकरच रशियाकडून तेल खरेदी थांबवेल. ही प्रक्रिया त्वरित होणार नाही, पण सुरू झाली आहे. त्यांनी पुढे म्हटले की, युक्रेनवरील युद्ध थांबवण्यासाठी रशियन अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांच्यावर आर्थिक दबाव आणणे हे त्यांचे उद्दिष्ट आहे.

हेही वाचा – Britain Sanctions on India : अमेरिकेनंतर आता ब्रिटनचा भारताला मोठा झटका; नायरा एनर्जीवर कठोर निर्बंध!

दरम्यान, भारताने मात्र स्पष्ट केले की त्याचे ऊर्जा धोरण राष्ट्रीय हितावर आधारित आहे. जयस्वाल यांनी म्हटलं की, भारत हा जगातील एक मोठा तेल आयातदार देश आहे. आमचे धोरण भारतीय ग्राहकांच्या हिताचे संरक्षण करणे आणि ऊर्जेच्या स्थिर किमती राखणे हे आहे. जागतिक अस्थिरतेच्या पार्श्वभूमीवर परवडणारा आणि सुरक्षित ऊर्जा पुरवठा सुनिश्चित करणे आमचे प्राधान्य आहे. भारत आपले ऊर्जा स्रोत विविध आणि संतुलित ठेवण्यासाठी सतत प्रयत्नशील आहे. तसेच भारत कोणत्याही एका देशावर अवलंबून राहणार नाही.

हेही वाचा – Donald Trump : डोनाल्ड ट्रम्प यांचा नवा दावा; “मोदींनी खात्री दिलीय, भारत रशियाकडून तेल खरेदी थांबवेल”

अमेरिकेच्या ट्रम्प प्रशासनाने अलीकडेच भारतातून आयात होणाऱ्या वस्तूंवरील कर 25 टक्क्यांवरून 50 टक्क्यांपर्यंत वाढवला, ज्यामध्ये रशियाकडून तेल खरेदीवर अतिरिक्त कर समाविष्ट आहे. भारताने या निर्णयाचा तीव्र निषेध करत त्याला अन्याय्य आणि अव्यवहार्य म्हटले आहे. भारत आणि अमेरिकेतील संबंध आर्थिकदृष्ट्या मजबूत असले तरी, रशियाच्या तेलावरून वाढलेला तणाव हे दोन्ही देशांसमोरील नवे आव्हान ठरले आहे.

Advertisement
Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number