Chandra Grahan 2025: ‘या’ दिवशी आहे वर्षातील पहिले चंद्रग्रहण

होळीचा सण फाल्गुन महिन्यात 14 मार्च रोजी साजरा केला जाईल. पण यावेळी वर्षातील पहिले चंद्रग्रहण (चंद्रग्रहण 2025) होळीला होईल.

Chandra Grahan 2025: ‘या’ दिवशी आहे वर्षातील पहिले चंद्रग्रहण

मुंबई : पंचांगानुसार, यावेळी होळीचा सण फाल्गुन महिन्यात 14 मार्च रोजी साजरा केला जाईल. पण यावेळी वर्षातील पहिले चंद्रग्रहण (चंद्रग्रहण 2025) होळीला होईल. चंद्रग्रहणाच्या 9 तास आधी सुतक काळ सुरू होतो. या काळात कोणतेही शुभ कार्य करू नये आणि अन्न सेवन करणे टाळावे. चंद्रग्रहणाच्या वेळी शुभ आणि मांगलिक कार्य केल्याने साधकाला शुभ फळ मिळत नाही, अशी धार्मिक श्रद्धा आहे. अशा परिस्थितीत, या बातमीत आम्ही तुम्हाला वर्षातील पहिल्या चंद्रग्रहणाची तारीख आणि सुतक काळाच्या वेळेबद्दल सांगू.
चंद्रग्रहण 2025 तारीख आणि वेळ
चंद्रग्रहण पौर्णिमेच्या दिवशी होते. ज्योतिषशास्त्रानुसार, या होळीला चंद्रग्रहण होईल . पण हे ग्रहण भारतात दिसणार नाही. त्यामुळे त्याचा सुतक काळ भारतात वैध राहणार नाही. 14 मार्च (कब है चंद्र ग्रहण 2025) रोजी, चंद्रग्रहण सकाळी 09:29 वाजता सुरू होईल आणि दुपारी 03:29 वाजता संपेल.

हेही वाचा : Holi Remedies 2025: होळीच्या दिवशी आठ दिवे लावल्याने जीवनातील 'या' समस्या सुटतील

वर्षातील पहिले चंद्रग्रहण कुठे दिसेल?
तुमच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की वर्षातील पहिले चंद्रग्रहण भारतात दिसणार नाही. हे ग्रहण उत्तर अमेरिका, दक्षिण अमेरिका, जर्मनी, फ्रान्स, इटली, पोर्तुगाल इत्यादी देशांमध्ये दिसेल.
चंद्रग्रहणाच्या वेळी काय करू नये
चंद्रग्रहणाच्या वेळी पूजा करू नये. मंदिराचे दरवाजे बंद करावेत. चंद्रग्रहण संपल्यानंतर, स्नान करा आणि गंगाजल शिंपडून तुमचे घर आणि मंदिर शुद्ध करा. यानंतर, विधीनुसार पूजा करा. विशेष वस्तूंचे दान देखील करा.
चंद्रग्रहणाच्या वेळी काहीही खाऊ नये. अन्नपदार्थांमध्ये तुळशीची पाने घाला. याशिवाय, चुकूनही काही वस्तू वापरू नयेत. जसे की कात्री, सुया, चाकू इ. गर्भवती महिलांनी बाहेर जाऊ नये. 

 

हेही वाचा : 164 वर्षांनंतर शुक्र-नेपच्यूनने निर्माण केला शक्तिशाली राजयोग; या राशीचे लोक जगतील चैनीत, मिळणार भरपूर पैसा
या दिवशी वर्षातील दुसरे चंद्रग्रहण होणार आहे.
वर्षातील दुसरे चंद्रग्रहण भाद्रपद पौर्णिमेला होईल. हे चंद्रग्रहण भारतातही दिसणार नाही. 7 सप्टेंबर रोजी चंद्रग्रहण रात्री 08:59 वाजता सुरू होईल आणि पहाटे 02:24 वाजता संपेल.

Disclaimer: येथे दिलेली माहिती धार्मिक श्रद्धेवर आधारित आहे. याला कोणताही शास्त्रीय पुरावा नाही. जय महाराष्ट्र त्याची हमी देत नाही.

Advertisement
Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number