संजय राऊत, तुमच्या शब्दांवर संयम ठेवा; शरद पवारांवरील टीकेनंतर जितेंद्र आव्हाड यांची प्रतिक्रिया

शिवसेना उद्धव ठाकरे गट नेते संजय राऊत यांनी पवारांवर जोरदार निशाणा साधून नाराजी व्यक्त केली होती. मात्र, आता शरद पवार गटातील नेत्यांनी टीका करणाऱ्यांना खडेबोल सुनावले आहेत.

संजय राऊत, तुमच्या शब्दांवर संयम ठेवा; शरद पवारांवरील टीकेनंतर जितेंद्र आव्हाड यांची प्रतिक्रिया
Edited Image

Jitendra Awhad On Sanjay Raut: राष्ट्रवादी काँग्रेस (सपा) चे अध्यक्ष शरद पवार यांनी उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचा सत्कार केल्यानंतर राज्यात विविध चर्चांना उधाणं आलं. एवढचं नाही तर महाविकास आघाडीतील अनेक नेत्यांनी यावर टीका केली. शिवसेना उद्धव ठाकरे गट नेते संजय राऊत यांनी पवारांवर जोरदार निशाणा साधून नाराजी व्यक्त केली होती. मात्र, आता शरद पवार गटातील नेत्यांनी टीका करणाऱ्यांना खडेबोल सुनावले आहेत. राष्ट्रवादी-सपाचे ज्येष्ठ नेते जितेंद्र आव्हाड यांनी ठाण्यात एक मोठे विधान केले आहे. यावेळी जितेंद्र आव्हाड यांनी महाराष्ट्राच्या राजकारणात प्रचलित असलेल्या 'सूडाचे राजकारण', 'द्वेषाची भावना' आणि 'खोट्या प्रकरणांमध्ये लोकांना अडकवण्याचे षड्यंत्र' यावर त्यांनी तीव्र हल्ला चढवला.

यावेळी जितेंद्र आव्हाड यांनी शिवसेना नेते संजय राऊत यांना त्यांच्या शब्दांची प्रतिष्ठा राखण्याचा सल्लाही दिला. ते म्हणाले, संजय राऊत तुमच्या शब्दांवर संयम ठेवा. याशिवाय, शरद पवारांच्या राजकीय हुशारीचे कौतुक करताना ते म्हणाले, शरद पवारांना काय आणि केव्हा बोलावे हे चांगलेच माहिती आहे. शरद पवार यांनी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचा ज्या प्रकारे आदर केला ते एक उदाहरण आहे. महाराष्ट्रातील नेत्यांनी यातून धडा घेतला पाहिजे. कारण सध्या महाराष्ट्रातील राजकीय युद्ध वैयक्तिक युद्धात रूपांतरित झाले आहे, हे सर्व संपले पाहिजे. दरम्यान, जितेंद्र आव्हाड यांनी दिल्लीच्या राजकारणावर आणि 'भारत' युतीवरही मोठे विधान केले. ते म्हणाले, शरद पवारांशिवाय दिल्ली आणि युतीचे राजकारण अशक्य आहे. 

हेही वाचा – छगन कमळ बघ; मुख्यमंत्री फडणवीसांचे सूचक वक्तव्य

आदित्य ठाकरे यांच्या अलिकडच्या दिल्ली भेटीबद्दल बोलताना जितेंद्र आव्हाड म्हणाले, आदित्य ठाकरे यांचा दिल्ली दौरा केवळ वैयक्तिक कामासाठी होता आणि ते फक्त शरद पवारांना भेटलेच पाहिजेत असे नाही. महाराष्ट्रातून दिल्लीला जाणारा प्रत्येक नेता शरद पवारांना भेटायला जात नाही, त्यांची स्वतःची कारणे असतात. उदाहरणार्थ, जेव्हा मी वांद्रेहून मुंबईला जातो तेव्हा मी दररोज मातोश्रीला जावे का? 

हेही वाचा – आदित्य ठाकरेंकडून दिल्लीत राहुल गांधींची हुजरेगिरी; भाजपा नेत्या चित्रा वाघ यांची जोरदार टीका

काय आहे नेमक प्रकरण? 

खरं तर, अलिकडेच राष्ट्रवादी-सपा प्रमुख शरद पवार यांनी महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना 'महादजी शिंदे राष्ट्रीय गौरव' पुरस्काराने सन्मानित केले. यावर उद्धव ठाकरे गटाचे खासदार संजय राऊत यांनी जोरदार हल्लाबोल केला होता. यावर टीका करताना संजय राऊत यांनी म्हटलं होत की, शरद पवारांकडून त्यांना हे अपेक्षित नव्हते. गुगली टाकणारे शरद पवार आज स्वतः हिट विकेट बनले आहेत. त्यांनी एकनाथ शिंदेंचा सन्मान करायला नको होता. तसेच पवारांनी त्या कार्यक्रमालाही उपस्थित राहायला नको होते. त्यामुळे आता संजय राऊत यांच्या टीकेला जितेंद्र आव्हाड यांनी शरद पवार यांची पाठराखण करत उत्तर दिलं आहे.  
 

Advertisement
Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number