Devendra Fadnavis: साधुग्रामच्या वादग्रस्त मुद्द्यावर मुख्यमंत्री स्पष्टचं म्हणाले ; ‘तपोवनातील जागा कमर्शियल प्रकल्पांसाठी…’

मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी नाशिकमध्ये आपल्या भाषणात अनेक महत्त्वाच्या विकास योजना जाहीर केल्या.

Devendra Fadnavis: साधुग्रामच्या वादग्रस्त मुद्द्यावर मुख्यमंत्री स्पष्टचं म्हणाले ; ‘तपोवनातील जागा कमर्शियल प्रकल्पांसाठी…’

नाशिक: आज नाशिकमध्ये मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची जाहीर सभा झाली, ज्यामध्ये त्यांनी अनेक महत्त्वाच्या मुद्द्यांवर प्रकाश टाकला. राज्याच्या विकासासाठी विविध योजनांची घोषणाही केली. आगामी विधानसभा निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर राज्यभर प्रचार, सभा, पत्रकार परिषद अशा अनेक कार्यक्रमांची झलक दिसू लागली आहे. मुख्यमंत्री फडणवीस यांचे भाषण हे विविध शहरे आणि प्रकल्पांच्या संदर्भात अधिक लक्ष वेधून घेणारे होते.

मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी गोदावरी नदीच्या स्वच्छतेसाठी सरकारने दिलेल्या निधीवर भाष्य केले. “आम्ही गोदावरी नदी स्वच्छ करण्यासाठी हजारो कोटी रुपये दिले आहेत,” असे त्यांनी सांगितले. त्यांच्या याच घोषणेमुळे नाशिककरांना आशा आहे की या नदीचे पाणी लवकरच स्वच्छ होईल आणि त्यात पाण्याचे प्रयोग करणे शक्य होईल.

मुख्यमंत्री फडणवीस यांचे आणखी एक महत्त्वाचे वचन म्हणजे तपोवनातील जागा त्यांनी कमर्शियल प्रकल्पांसाठी वापरणार नाही, असे त्यांनी स्पष्टपणे सांगितले. त्याचबरोबर त्यांनी नाशिकमधील गुन्हेगारी कमी करण्यासाठी पोलिसांसाठी सीसीटीव्ही कॅमेरे लावण्याची योजना जाहीर केली. “पोलिसांना आम्ही तिसरा डोळा दिला आहे, त्यामुळे कोणी बदमाशी करणार नाही,” असे त्यांनी स्पष्ट केले.

नाशिकमध्ये अधिकच औद्योगिक विकासासाठी आयटी पार्क आणि इलेक्ट्रिकल हब तयार करण्याची घोषणा केली आहे. शहरातील गुन्हेगारी कमी होईल आणि शहरात अधिक रोजगार निर्माण होईल, असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला. यामुळे नाशिकवासीयांना भविष्यात चांगले रोजगार आणि व्यवसाय संधी मिळण्याची अपेक्षा आहे.

साधुग्रामातील झाडे तोडण्याच्या वादावर मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी आपले स्पष्ट मत मांडले. “आम्ही या क्षेत्रात वृक्षारोपण केले आहे. राज ठाकरे यांच्या काळात देखील या जागेवर कमर्शियल प्रकल्प उभारण्याचा ठराव ठरला होता,” असे त्यांनी सांगितले. त्याचबरोबर 50 कोटी झाडे लावण्याचा उपक्रम आणि जंगलक्षेत्राचे संरक्षण करण्यात आले असल्याचे त्यांनी सांगितले.

मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी रामकल पथच्या कामाचा उल्लेख करताना, “आम्ही रामकल पथ तयार करणार आहोत, तसेच रामभक्तांसाठी विशेष ध्यान दिले जाईल,” असे जाहीर केले. यामुळे नाशिकच्या धार्मिक पर्यटनाची दिशा वेगळी होईल.

नाशिकच्या विकासासाठी आणखी काही मोठ्या प्रकल्पांची घोषणा करण्यात आली. 10,000 कोटी रुपये खर्च करून रिंग रोड तयार करण्याची योजना आहे. याशिवाय नाशिक विमानतळ विस्तार, नाशिक-पुणे हाई-स्पीड रेल्वे, सोलापूर-नाशिक महामार्ग आणि वाढवण बंदर कनेक्टिव्हिटीसारखे महत्त्वाचे प्रकल्प जाहीर केले गेले. या प्रकल्पांचा समावेश नाशिकच्या वाहतूक आणि लॉजीस्टिक विकासामध्ये मोठा बदल घडवून आणेल.

मुख्यमंत्री फडणवीस यांचे भाषण हे राज्याच्या विकासाच्या दृष्टीने महत्त्वपूर्ण ठरले. त्यांचे विविध प्रकल्प, योजना आणि घोषणांनी नाशिक शहराच्या भविष्यातील विकासाची दिशा स्पष्ट केली. “आम्ही नाशिकची जबाबदारी घेतली आहे आणि भविष्यात नाशिकमध्ये लॉजीस्टिक पार्कसारखे मोठे प्रकल्प आणणार आहोत,” अशी माहिती त्यांनी दिली.

याशिवाय, द्वारला चौकात अंडरपास आणि सिमेंट काँक्रेट रस्त्यांच्या योजनांसाठी 60 रस्ते तयार करण्याची घोषणाही केली. “आता या रस्त्यांवर पुढच्या 50 वर्षांपर्यंत खड्डे पडणार नाहीत,” अशी ग्वाही दिली.

मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्या या घोषणांनी नाशिक शहराच्या आणि राज्याच्या विकासाची दिशा स्पष्ट केली आहे. त्यांच्या या योजनांमुळे नाशिकच्या सर्वांगीण विकासाच्या दृष्टिकोनातून भविष्यात नवा आत्मविश्वास निर्माण होईल.

Advertisement
Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number