तामिळनाडूचे नवनियुक्त मुख्यमंत्री जोसेफ विजय यांनी आज त्यांचे पूर्वाधिकारी आणि द्रमुक प्रमुख एम. के. स्टॅलिन यांची भेट घेतली. द्रमुक आणि एआयएडीएमके या दोन पक्षांचे दशकांहून अधिक काळचे वर्चस्व मोडून काढणाऱ्या ऐतिहासिक निवडणुकीतील विजयानंतर काल द्रमुक प्रमुखांनी शपथ घेतली होती. दोन्ही नेत्यांमधील या बैठकीत कोणत्या विषयांवर चर्चा झाली, याची माहिती अद्याप जाहीर करण्यात आलेली नाही.
माध्यमांना देण्यात आलेल्या बैठकीच्या फोटोंमध्ये, काळ्या रंगाचा सूट घातलेले विजय, हात जोडून डीएमके प्रमुखांना अभिवादन करताना दिसत आहेत. स्टॅलिन यांनीही त्याच पद्धतीने अभिवादन परत केले.
आजच्या भेटीपूर्वीच स्टॅलिन यांनी विजय यांचे अभिनंदन केले होते. मात्र, माजी मुख्यमंत्र्यांनी आपल्या उत्तराधिकाऱ्याला राज्याच्या आर्थिक परिस्थितीसाठी आधीच्या सरकारला दोष न देण्याचे आवाहन केले. त्याऐवजी, लोकांना दिलेली आश्वासने पूर्ण होतील याची खात्री करावी, असे आवाहन स्टॅलिन यांनी केले.
विजय यांनी काँग्रेस आणि इतर पक्षांच्या मदतीने नवीन सरकार स्थापन करण्यात यश मिळवले. बहुमताचा आकडा पार करण्यासाठी त्यांनी जमेल तेवढे संख्याबळ जमवले. ४ मे रोजी निकाल लागल्यानंतर अनेक दिवस, तामिळनाडूतील सरकार स्थापनेची प्रक्रिया ही एक प्रदीर्घ लढाई ठरेल असे वाटत होते, कारण अनेक आघाड्या रिंगणात होत्या आणि विविध अटकळींना उधाण आले होते.
#WATCH | Chennai: Tamil Nadu CM Vijay meets former CM and DMK President MK Stalin and former Dy CM Udhayanidhi Stalin at their residence. (Source: DMK) pic.twitter.com/xsmH7uzoeZ — ANI (@ANI) May 11, 2026