Trimbakeshwar Temple: श्रावणात त्र्यंबकेश्वरला VIP एन्ट्रीला ब्रेक! 13 ऑगस्टपासून दर्शन व्यवस्थेत मोठा बदल, कारण काय?

श्रावणात त्र्यंबकेश्वर मंदिरात लाखो भाविकांची गर्दी लक्षात घेऊन 13 ऑगस्ट ते 13 सप्टेंबरदरम्यान व्हीआयपी दर्शन बंद राहणार आहे.

Trimbakeshwar Temple: श्रावणात त्र्यंबकेश्वरला VIP एन्ट्रीला ब्रेक! 13 ऑगस्टपासून दर्शन व्यवस्थेत मोठा बदल, कारण काय?

नाशिक: नाशिक जिल्ह्यातील त्र्यंबकेश्वर ज्योतिर्लिंग मंदिर येथे श्रावण महिन्याच्या पार्श्वभूमीवर दर्शन व्यवस्थेत महत्त्वाचा बदल करण्यात आला आहे. श्रावण काळात मंदिरात मोठ्या संख्येने भाविक दाखल होत असल्याने गर्दीचे नियोजन करण्यासाठी देवस्थान ट्रस्टने व्हीआयपी दर्शन सेवा बंद ठेवण्याचा निर्णय घेतला आहे.

ही व्यवस्था 13 ऑगस्ट ते 13 सप्टेंबर 2026 या कालावधीत लागू राहणार आहे. त्यामुळे या काळात नियमित व्हीआयपी दर्शनाची सुविधा उपलब्ध असणार नाही. श्रावण महिन्यात देशभरातून भाविक त्र्यंबकेश्वर येथे दर्शनासाठी येतात. वाढणारी गर्दी लक्षात घेऊन सामान्य भाविकांना अधिक सुलभपणे दर्शन घेता यावे, यासाठी हा निर्णय घेण्यात आला आहे.

हेही वाचा: Thane News: चिंता मिटली! ठाणेकरांची तहान भागवणारे बारवी धरण 100 टक्के भरले; पाण्याचा विसर्ग सुरू

अतिमहत्त्वाच्या व्यक्तींसाठी वेगळी व्यवस्था

मात्र, केंद्र किंवा राज्य सरकार तसेच जिल्हाधिकारी कार्यालयाकडून राजशिष्टाचारासंदर्भातील अधिकृत पत्रव्यवहार असलेल्या अतिमहत्त्वाच्या व्यक्तींना दर्शनाची परवानगी दिली जाणार आहे. त्यांच्यासाठीही गर्दी वाढू नये, याची विशेष काळजी घेण्यात आली आहे. अशा व्यक्तींसाठी दिवसातून दोन वेळा दर्शनाची व्यवस्था करण्यात आली आहे. सकाळी 6 ते 10 आणि सायंकाळी 6 ते रात्री 8 या वेळेत दर्शनाची सुविधा उपलब्ध असेल. या व्यवस्थेत दररोज जास्तीत जास्त 20 अतिमहत्त्वाच्या व्यक्तींनाच दर्शन घेता येणार आहे.

लाखो भाविकांच्या गर्दीचे नियोजन

श्रावण महिन्यात त्र्यंबकेश्वर मंदिरात दर्शनासाठी भाविकांची मोठी रांग लागते. श्रावणी सोमवार, धार्मिक उत्सव आणि विशेष पूजांच्या काळात गर्दीत आणखी वाढ होते. अशा परिस्थितीत व्हीआयपी दर्शनासाठी स्वतंत्र व्यवस्था केल्यास सामान्य भाविकांच्या दर्शनावर परिणाम होण्याची शक्यता असते. त्यामुळे यंदा सामान्य भाविकांना प्राधान्य देण्याचा निर्णय देवस्थान ट्रस्टने घेतला आहे. गर्दीचे योग्य नियोजन, भाविकांची सुरक्षितता आणि दर्शन व्यवस्था सुरळीत ठेवणे हा या निर्णयामागचा प्रमुख उद्देश असल्याचे मानले जात आहे.

हेही वाचा: Festival Holiday : सरकारचा जीआर जारी! आता दहीहंडीला नाही, तर रक्षाबंधनला मिळणार सुट्टी; तारखा बघून ठेवा

भाविकांना दिलासा मिळण्याची अपेक्षा

व्हीआयपी दर्शनावर मर्यादा आणल्याने सामान्य भाविकांना दर्शन व्यवस्थेत अधिक प्राधान्य मिळण्याची शक्यता आहे. श्रावण काळात मंदिर परिसरात होणारी गर्दी लक्षात घेता प्रशासन आणि देवस्थान ट्रस्टकडून इतरही आवश्यक उपाययोजना केल्या जाण्याची शक्यता आहे. त्यामुळे श्रावणात त्र्यंबकेश्वरला दर्शनासाठी येणाऱ्या भाविकांनी मंदिर प्रशासनाच्या सूचनांचे पालन करावे आणि गर्दीच्या काळात संयम राखावा, असे आवाहन करण्यात येत आहे.

Advertisement
Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number