नवी दिल्ली : सध्याच्या भू-राजकीय परिस्थितीमुळे आणि तिच्या परिणामामुळे महानगर गॅस लिमिटेडने (एमजीएल) सर्व सहाय्य योजना आणि अनुदान तात्काळ प्रभावाने बंद केले आहेत. वाढत्या जागतिक कच्च्या तेलाच्या किमती आणि पुरवठ्यावरील दबावामुळे नैसर्गिक वायूच्या खर्चावर परिणाम होत आहे. त्यामुळे, एमजीएलसारख्या कंपन्या खर्च व्यवस्थापित करण्यासाठी प्रचारात्मक खर्च कमी करण्याचे उपाय योजत आहेत. सोमवारी एमजीएलच्या शेअरमध्ये 2 टक्क्यांची वाढ होऊन तो प्रति शेअर 1075.20 रुपयांवर पोहोचला.
“सध्याच्या भू-राजकीय परिस्थितीमुळे आणि तिच्या परिणामामुळे, एमजीएलला सर्व सहाय्य योजना आणि अनुदान तात्काळ प्रभावाने बंद करणे भाग पडले आहे,” असे एमजीएलने घोषणेत म्हटले आहे. “याचा ग्राहकांवर कसा परिणाम होऊ शकतो हे आम्हाला समजते आणि झालेल्या गैरसोयीबद्दल आम्ही मनापासून दिलगीर आहोत. एमजीएल आमच्या सर्व कार्यक्षेत्रांमध्ये सुरक्षित आणि विश्वसनीय पीएनजी आणि सीएनजी पुरवठा करण्यास कटिबद्ध आहे,” असेही त्यात पुढे म्हटले आहे. 12 दिवसांत चौथ्यांदा पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात वाढ केल्यानंतर, एचपीसीएल, बीपीसीएल आणि आयओसी यांसारख्या तेल विपणन कंपन्यांच्या (ओएमसी) शेअर्समध्ये सोमवारी जवळपास 6 टक्क्यांची वाढ झाली.
#MGLUpdate Due to the ongoing geopolitical situation and its impact, MGL has been constrained to discontinue all support schemes and subsidies for commercial customers with immediate effect. We understand how this may affect the commercial customers, and we sincerely regret any… pic.twitter.com/uojUiwUrZt — Mahanagar Gas Ltd. (@mahanagargas) May 25, 2026
सोमवारी एनएसईवर सुरुवातीच्या व्यवहारात हिंदुस्तान पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड (एचपीसीएल) चे शेअर्स 5.9 टक्क्यांनी वाढून प्रति शेअर 412.65 रुपयांवर पोहोचले. सकाळी 10.20 पर्यंत, एचपीसीएलचा शेअर 4.17 टक्क्यांनी वाढून प्रति शेअर 406 रुपयांवर होता. भारत पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड (बीपीसीएल) चा शेअर 3.96 टक्क्यांनी वाढून प्रति शेअर 307.4 रुपयांवर पोहोचला. तर इंडियन ऑइल कॉर्पोरेशनचा शेअर एनएसईवर 3.73 टक्क्यांनी वाढून प्रति शेअर 144.65 रुपयांवर व्यवहार करत होता.