IPS Abhijit Patil Success Story : लहान मुलासारखा दिसणारा IPS अधिकारी आहे तरी कोण? लहान वयात UPSC पास करणाऱ्या अधिकाऱ्याबद्दल सविस्तरपणे जाणून घ्या

जो राजस्थान केडरमधील सर्वात तरुण आयपीएस अधिकारी आहे.

IPS Abhijit Patil Success Story : लहान मुलासारखा दिसणारा IPS अधिकारी आहे तरी कोण? लहान वयात UPSC पास करणाऱ्या अधिकाऱ्याबद्दल सविस्तरपणे जाणून घ्या

त्याच्या कपाळावर अशोक स्तंभ शोभतो, त्याचा चेहरा आत्मविश्वासाने भरलेला असतो, त्याचे खांदे ताऱ्यांनी चमकत असतात आणि त्याचा खाकी गणवेश असतो. पहिल्या दृष्टीक्षेपात, भारतीय पोलिस सेवेतील हे जनरेशन झेड आयपीएस अधिकारी एखाद्या महाविद्यालयीन विद्यार्थ्यासारखे दिसतात. इतक्या लहान वयात त्याला इतकी महत्त्वाची जबाबदारी सांभाळताना पाहून लोक आश्चर्यचकित होतात. त्याचे नाव अभिजीत पाटील आहे, जो राजस्थान केडरमधील सर्वात तरुण आयपीएस अधिकारी आहे.

अभिजीत पाटील यांना आयपीएस गणवेशात पाहून बऱ्याचदा लोकांना विश्वासच बसत नाही की असा तरुण चेहरा देशातील शांतता आणि कायदा आणि सुव्यवस्थेची जबाबदारी घेत आहे. अभिजीत पाटील यांची यशोगाथा इतर आयपीएस अधिकाऱ्यांपेक्षा वेगळी आहे, कारण त्यांनी कोणत्याही प्रशिक्षणाशिवाय पहिल्याच प्रयत्नात यूपीएससी सिव्हिल सर्व्हिसेस परीक्षा उत्तीर्ण केली, तीही वयाच्या अवघ्या २२ व्या वर्षी.

आयपीएस अधिकारी अभिजित पाटील यांचा जन्म ११ जून १९९९ रोजी महाराष्ट्रातील ठाणे येथे झाला. त्यांचे वडील तुलसीराम पाटील आणि आई आशा देवी हे सरकारी सेवेतून निवृत्त झाल्या होत्या.त्यांचे वडील बृहन्मुंबई महानगरपालिका (बीएमसी) चे मुख्य लेखापरीक्षक आहेत आणि त्यांची आई सिंचन विभागात काम करत होती. अभिजीत पाटील हा दोन बहिणींचा एकुलता एक धाकटा भाऊ आहे.

अभिजीत पाटील यांनी २०२२ च्या यूपीएससी नागरी सेवा परीक्षेत अखिल भारतीय ४७० क्रमांक मिळवला. वयाच्या अवघ्या २२ व्या वर्षी, अभिजीत पाटील राजस्थान कॅडरमधील सर्वात तरुण आयपीएस अधिकारी बनले आणि त्यांनी पहिल्याच प्रयत्नात यूपीएससी उत्तीर्ण केली. राजस्थान केडरचे २०२३ च्या बॅचचे आयपीएस अधिकारी अभिजीत पाटील २०२६ मध्ये २६ वर्षांचे झाले. राजगड येण्यापूर्वी ते जयपूर पोलिस आयुक्तालयात एएसपी (अंडर-ट्रेनी) म्हणून कार्यरत होते.

Advertisement
Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number