Weather Update: कोकणात उष्णतेचा कहर! मुंबई-ठाण्यातही नागरिक हैराण; पुढील काही दिवस…

कोकणात तापमान अचानक वाढले असून मुंबई-ठाण्यातही आज उकाडा जाणवत आहे.

Weather Update: कोकणात उष्णतेचा कहर! मुंबई-ठाण्यातही नागरिक हैराण; पुढील काही दिवस…

Weather Update: कोकणासह मुंबई-ठाणे परिसरातील हवामानात गेल्या काही दिवसांत लक्षणीय बदल जाणवत आहेत. नोव्हेंबर महिन्यात जिथे हलकीशी गार हवा जाणवत होती, तिथे आता सकाळपासूनच उन्हाचे चटके जाणवू लागले आहेत. हवामान विभागाच्या माहितीनुसार, येत्या काही दिवसांतही हा उष्णतेचा कल कायम राहण्याची शक्यता आहे.

कोकण किनारपट्टीवर आज सकाळपासूनच तापमानात वाढ जाणवू लागली आहे. नेहमीच्या हंगामात सकाळी जाणवणारा गारवा आता जवळपास अदृश्य झाला आहे. आकाश पूर्णपणे स्वच्छ असून हवा कोरडी आहे. त्यामुळे दिवसभर उन्हाचा तडाखा तीव्र असेल, अशी हवामान विभागाची शक्यता आहे. रात्रीच्या तापमानातदेखील घट दिसत नसल्यामुळे उष्णतेपासून विशेष आराम वाटत नाही.

मुंबईत तर ही बदलती हवा अधिक स्पष्टपणे जाणवत आहे. आज किमान तापमान 22 अंश सेल्सियसच्या आसपास राहण्याची शक्यता असून कमाल तापमान तब्बल 33 अंशांपर्यंत पोहोचेल. गेल्या काही दिवसांपासून मुंबईकरांना हलका गारवा जाणवत असला तरी आजपासून पुन्हा उकाडा वाढताना दिसणार आहे. संध्याकाळीही गारवा फारसा न जाणवता हवा कोरडी राहील.

ठाणे आणि नवी मुंबईतील परिस्थितीदेखील जवळपास याच स्वरूपाची राहणार आहे. या दोन्ही शहरांमध्ये किमान तापमान 21–22 अंशांच्या दरम्यान आणि कमाल तापमान 33–34 अंशांपर्यंत जाईल. मागील दोन-तीन दिवसांत तापमानात दिसलेली थोडीशी घट आता कमी झाली आहे आणि दिवसाचं वातावरण उकाड्याचं असणार आहे.

पालघर भागात मात्र सकाळच्या वेळी हलकासा गारवा जाणवत आहे. ग्रामीण स्वरूपाचा परिसर असल्याने रात्रीचे तापमान थोडे खाली येते. मात्र दुपारी तापमान 30–31 अंशांच्या आसपास जाऊन उकाडा वाढेल. इथं आकाश स्वच्छ असल्याने हवा कोरडी राहील आणि पावसाची शक्यता नाही. दुपारी उकाडा जाणवला तरी संध्याकाळी हवेत हलकी थंडी पुन्हा जाणवेल.

रायगड, रत्नागिरी आणि सिंधुदुर्ग या संपूर्ण कोकण पट्ट्यातही आज हवामान शांत आणि कोरडे राहणार आहे. पहाटे थोडासा गारवा जाणवेल पण दुपारी उष्णता वाढेल. समुद्रकिनारी भागांमध्ये वाऱ्यामुळे उकाडा काहीसा कमी जाणवतो, पण तरीही तापमान 30–32 अंश सेल्सियसपर्यंत जाईल. रात्री पुन्हा 22–23 अंशांपर्यंत तापमान खाली येईल.

हवामान तज्ज्ञांच्या मते, उत्तरेकडून येणाऱ्या थंड वाऱ्यांचा वेग कमी झाल्यामुळे आणि समुद्री आर्द्रता घटल्याने तापमानात अचानक वाढ होत आहे. त्यामुळे पुढील काही दिवस कोकण आणि मुंबई महानगर प्रदेशात उष्णतेचा अनुभव कायम राहण्याची शक्यता वर्तवण्यात येत आहे.

हवामानातील या बदलामुळे नागरिकांनी दिवसाच्या वेळेत पाणी जास्त प्रमाणात प्यावे, थेट उन्हात जास्त वेळ राहू नये आणि हलके, सैल कपडे परिधान करावेत, असा सल्ला हवामान विभागाने दिला आहे.

Advertisement
Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number