महाराष्ट्रातील प्रसिद्ध नृत्यांगणा गौतमी पाटील पुन्हा एकदा चर्चेत आली आहे, पण या वेळी तिच्या नृत्यकौशल्यामुळे नाही, तर एका अपघातामुळे. 30 सप्टेंबर रोजी पुण्यातील मुंबई-बंगळूरू राष्ट्रीय महामार्गावरील वडगाव बुद्रुक परिसरात एक अपघात झाला. गौतमी पाटीलच्या कारने मागून येणाऱ्या ऑटो रिक्षाला धडक दिली, ज्यामुळे रिक्षाचे जास्त नुकसान झाले आणि रिक्षाचालक जखमी झाला. या घटनेनंतर स्थानिकांनी रिक्षाचालकाला ताबडतोब रुग्णालयात दाखल केले. प्राथमिक माहितीनुसार, अपघाताच्या वेळी गौतमी पाटील स्वतः कारमध्ये नव्हती.
अपघातानंतर कारचा चालक घटनास्थळाहून पळून गेला होता, मात्र पोलिसांनी त्याला तात्काळ ताब्यात घेतले. आता जखमी रिक्षाचालकाच्या कुटुंबियांनी गौतमी पाटीलला थेट अटक करा अशी मागणी केली आहे. पोलिसही या प्रकरणाची चौकशी करत असून, सिसिटीव्ही फुटेज मागवली आहे. या चौकशीतून अपघातात कोणाची किती जबाबदारी आहे हे स्पष्ट होण्याची शक्यता आहे.
गौतमी पाटील यांचा नृत्यसंसार आणि चाहत्यांमध्ये असलेला लोकप्रिय आदर पाहता, ही घटना मोठ्या चर्चेचा विषय ठरत आहे. आता सर्वांची नजर पोलिसांच्या पुढील कारवाईकडे लागली आहे, आणि चाहत्यांसह नागरिकही या प्रकरणाच्या पुढच्या टप्प्यावर लक्ष ठेवून आहेत.