अहमदाबाद पतंग महोत्सव सुरु झाला आहे. मकर संक्रांतीच्या निमित्ताने केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा शनिवारपासून दोन दिवसांच्या गुजरात दौऱ्यावर आहेत. शनिवारी सकाळी ते कुटुंबासह अहमदाबादच्या जगन्नाथ मंदिरात पोहोचले. याठिकाणी पूजा केल्यानंतर साबरमती रिव्हरफ्रंटवर सुरू असलेल्या पतंग महोत्सवात कार्यकर्त्यांसह पतंगही जोरदारपणे उडवण्यात आले. पतंग उडवण्यासोबतच ते आज अहमदाबादमध्ये अनेक सांस्कृतिक कार्यक्रमातही सहभागी होणार आहेत.
दरवर्षी मकर संक्रांतीच्या दिवशी अमित शहा कामगारांच्या घरी जाऊन पतंग उडवतात. यंदाही त्यांनी कामगारांसह पतंगोत्सवाचा आनंद लुटला. प्रथम, वेजलपूर विधानसभा मतदारसंघ आणि वंदे मातरम शहरानंतर, ते संध्याकाळी कलोलमध्ये कार्यकर्त्यांसोबत पतंग उडवताना दिसणार आहेत. दुसरीकडे, रविवारी गृहमंत्री गांधीनगर उत्तर विधानसभा मतदारसंघातील बोडी आदारज गावात सहकार कार्यक्रमात सहभागी होणार आहेत.
मकर संक्रांतीला गुजरातमध्ये “उत्तरायण” म्हणून ओळखले जाते आणि दोन दिवस साजरी केली जाते. पहिला दिवस उत्तरायण आणि दुसरा दिवस वासी-उत्तरायण आहे. गुजरातमध्ये मकर संक्रांतीच्या दिवशी आकाश पतंगांनी भरलेले असते कारण लोक त्यांच्या छतावर संपूर्ण दोन दिवस उत्तरायणाचा आनंद घेतात.