महादेव बेटिंग अॅप प्रकरणात CBI ची मोठी कारवाई; दिल्ली ते मध्यप्रदेश-छत्तीसगडपर्यंत 60 ठिकाणी छापे

या बेकायदेशीर कारवाईत सहभागी असल्याचा संशय असलेल्या राजकारणी, वरिष्ठ नोकरशहा, पोलिस अधिकारी, महादेव बुकचे प्रमुख अधिकारी आणि इतर खाजगी व्यक्तींच्या घरांवर छापे टाकण्यात आले.<br/>

महादेव बेटिंग अॅप प्रकरणात CBI ची मोठी कारवाई; दिल्ली ते मध्यप्रदेश-छत्तीसगडपर्यंत 60 ठिकाणी छापे
Edited Image

Mahadev Betting App Case: महादेव बेटिंग अॅपशी संबंधित एका प्रकरणात केंद्रीय अन्वेषण विभागाने (सीबीआय) बुधवारी छत्तीसगड, भोपाळ, कोलकाता आणि दिल्ली येथील 60 ठिकाणी छापे टाकले. या बेकायदेशीर कारवाईत सहभागी असल्याचा संशय असलेल्या राजकारणी, वरिष्ठ नोकरशहा, पोलिस अधिकारी, महादेव बुकचे प्रमुख अधिकारी आणि इतर खाजगी व्यक्तींच्या घरांवर छापे टाकण्यात आले.

महादेव बुक हे रवी उप्पल आणि सौरभ चंद्राकर यांनी प्रमोट केलेले एक ऑनलाइन बेटिंग प्लॅटफॉर्म आहे. सीबीआयच्या म्हणण्यानुसार, तपासात असे दिसून आले आहे की या प्रवर्तकांनी त्यांचे बेकायदेशीर नेटवर्क सुरळीत चालावे यासाठी सरकारी कर्मचाऱ्यांना संरक्षण शुल्क म्हणून मोठ्या प्रमाणात पैसे दिले होते.

हेही वाचा – 'अल्पवयीन मुलीचे स्तन पकडणे हा बलात्कार किंवा तसा प्रयत्न नाही'; अलाहाबाद उच्च न्यायालयाच्या निर्णयाला सर्वोच्च न्यायालयाने दिली स्थगिती

सौरभ चंद्राकर यांची सीबीआयकडून चौकशी – 

दरम्यान, महादेव अॅपचे प्रवर्तक सौरभ चंद्राकर यांना इंटरपोलने रेड कॉर्नर नोटीस जारी केल्यानंतर नोव्हेंबर 2024 मध्ये दुबईतून अटक करण्यात आली. अंमलबजावणी संचालनालयाच्या (ईडी) विनंतीवरून ही नोटीस जारी करण्यात आली आहे. सीबीआयने सांगितले की, या प्रकरणाच्या तपासादरम्यान महत्त्वाचे डिजिटल आणि कागदोपत्री पुरावे जप्त करण्यात आले आहेत. हा गुन्हा प्रथम आर्थिक गुन्हे शाखेने (EOW) रायपूरमध्ये नोंदवला होता, परंतु नंतर छत्तीसगड सरकारने सखोल चौकशीसाठी हा खटला सीबीआयकडे सोपवला. सीबीआय आता या प्रकरणात वरिष्ठ सरकारी अधिकारी आणि इतर आरोपींच्या भूमिकेची चौकशी करत आहे.

हेही वाचा – Karni Sena Attacks SP MP Ramji Lal Suman Residence: राणा सांगा यांना देशद्रोही म्हणणारे सपा खासदार रामजी लाल सुमन यांच्या घरावर करणी सेनेचा हल्ला

भूपेश बघेल यांच्या घरांवर छापे – 

तथापि, आज सकाळी सीबीआयने छत्तीसगडचे माजी मुख्यमंत्री आणि काँग्रेस नेते भूपेश बघेल यांच्या घरांवरही छापे टाकले. महादेव बेटिंग अॅपशी संबंधित एका प्रकरणात हा छापा टाकण्यात आला आहे. भूपेश बघेल आज दिल्लीला रवाना होणार होते, जिथे ते काँग्रेसच्या अखिल भारतीय काँग्रेस समिती (AICC) च्या 'मसुदा समिती'च्या बैठकीला उपस्थित राहणार होते. 
 

Advertisement
Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number