Weather Alert: उत्तर भारतात पुढील 24 तासांत मुसळधार पावसाचा इशारा! तापमानात घट झाल्याने नागरिकांना मिळणार दिलासा

भारतीय हवामानशास्त्र विभागाने वर्तवलेल्या अंदाजानुसार, दिल्लीसह उत्तर भारतातील अनेक राज्यांमध्ये गुरुवार आणि शुक्रवारी वादळासह पाऊस पडू शकतो. मुसळधार पाऊस आणि वादळामुळे कमाल तापमानात घट होऊ शकते.

Weather Alert: उत्तर भारतात पुढील 24 तासांत मुसळधार पावसाचा इशारा! तापमानात घट झाल्याने नागरिकांना मिळणार दिलासा
Edited Image

Weather Alert: उत्तर भारतात पुन्हा एकदा हवामान बदलणार आहे. या प्रदेशात पुढील काही तासांत मुसळधार पाऊस पडू शकतो. भारतीय हवामानशास्त्र विभागाने वर्तवलेल्या अंदाजानुसार, दिल्लीसह उत्तर भारतातील अनेक राज्यांमध्ये गुरुवार आणि शुक्रवारी वादळासह पाऊस पडू शकतो. मुसळधार पाऊस आणि वादळामुळे कमाल तापमानात घट होऊ शकते. हवामान खात्याने अंदाज वर्तवला आहे की पुढील तीन दिवस उत्तर भारतातील अनेक राज्यांमध्ये पाऊस सुरूच राहील.

हवामान खात्याने वर्तवलेल्या अंदाजानुसार, 10 ते 12 एप्रिल दरम्यान दिल्लीसह उत्तर भारतातील राज्यांमध्ये मेघगर्जनेसह पाऊस आणि सरी पडू शकतात. या काळात वादळी वारे देखील वाहण्याची शक्यता आहे. पावसामुळे दिल्ली आणि आसपासच्या भागात उष्णतेच्या लाटेपासून आराम मिळू शकतो. पाऊस आणि वादळामुळे, शुक्रवार आणि शनिवारी कमाल तापमानात सुमारे 3 अंश सेल्सिअसने घट होऊ शकते. या काळात किमान तापमान देखील सुमारे 20 अंश सेल्सिअसपर्यंत घसरू शकते.

हेही वाचा – Maharashtra Weather today: पुढील 24 तास धोक्याचे! उष्णतेसोबत 'इथं' वादळी पावसाची शक्यता

उत्तर प्रदेशात पावसाचा कहर – 

दरम्यान, उत्तर प्रदेशात पावसाने कहर केला आहे. सततच्या अवकाळी पावसामुळे सर्वसामान्यांचे हाल होत आहेत. गुरुवारी राज्याच्या विविध भागात मुसळधार पाऊस, गारपीट, वादळ आणि वीज कोसळल्याने पाच जणांचा मृत्यू झाला. भारतीय हवामान खात्याच्या लखनौ कार्यालयाने आज म्हणजेच गुरुवारी अनेक भागात पाऊस आणि विजांच्या कडकडाटाची शक्यता वर्तवली आहे. हवामान विभागाने कौशाम्बी, वाराणसी, जौनपूर, गाजीपूर, आझमगड, लखनऊ, बाराबंकी, रायबरेली या आठ जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पावसाचा इशारा जारी केला आहे.

हेही वाचा – तापमानाची लाट; विदर्भात उन्हाचा कहर, मध्य महाराष्ट्रात वादळी सावट

राजस्थानमध्ये वादळासह पाऊस – 

तथापी, नवीन पश्चिमी विक्षोभाच्या प्रभावामुळे राजस्थानच्या अनेक भागात जोरदार वादळ आणि पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. हवामान खात्याने वादळ आणि पावसाबाबत अलर्टही जारी केला आहे. विभागाच्या म्हणण्यानुसार, नवीन पश्चिमी विक्षोभाच्या परिणामामुळे, पुढील 2 ते 3 दिवस राज्याच्या काही भागात वादळ आणि पाऊस पडण्याची शक्यता आहे आणि यामुळे तापमानात 2 ते 3 अंशांनी घट होऊ शकते. 12 एप्रिल रोजी उदयपूर, अजमेर, जयपूर, कोटा, भरतपूर विभागातील काही भागात 40 ते 50 किमी प्रतितास वेगाने जोरदार वादळे आणि हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची दाट शक्यता आहे.

बिहारमध्ये मुसळधार पाऊस – 

बिहारमधील अनेक जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पाऊस पडत आहे. पाटणा हवामान केंद्राने म्हटले आहे की, बिहारमधील सर्व जिल्ह्यांमध्ये पावसाची शक्यता आहे. पाटण्यातही पाऊस सुरू झाला आहे. हवामान खात्याने अंदाज वर्तवला आहे की पुढील 24 तासांत हवामानाचा अंदाज पूर्णपणे बदलू शकतो. या काळात अनेक जिल्ह्यांमध्ये 50 ते 60 किमी प्रति तास वेगाने वारे वाहण्याची शक्यता आहे. हवामान खात्याने 11 एप्रिलपर्यंत बिहारमधील सर्व जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पाऊस पडेल असा अंदाज वर्तवला आहे.
 

Advertisement
Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number