Child Casualties Fire: काळीज हेलावणारी घटना; घराला लागलेल्या आगीत 3 चिमुकल्यांचा होरपळून मृत्यू

या आगीत घरात अडकलेली 3 निष्पाप बालके जिवंत जळाली. दुर्घटना घडली तेव्हा घराचा दरवाजा बाहेरून बंद असल्याने या चिमुकल्यांना बाहेर पडता आले नाही.

Child Casualties Fire: काळीज हेलावणारी घटना; घराला लागलेल्या आगीत 3 चिमुकल्यांचा होरपळून मृत्यू

Child Casualties Fire: मध्य प्रदेशातील सीधी जिल्ह्यातून एक अत्यंत हृदयद्रावक आणि धक्कादायक घटना समोर आली आहे. जिल्ह्यातील जमोडी पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत येणाऱ्या 'काशीहवा' गावात शनिवारी दुपारी एका घराला अचानक भीषण आग लागली. या आगीत घरात अडकलेली 3 निष्पाप बालके जिवंत जळाली. दुर्घटना घडली तेव्हा घराचा दरवाजा बाहेरून बंद असल्याने या चिमुकल्यांना बाहेर पडता आले नाही आणि त्यांचा वेदनादायी अंत झाला. या भयंकर घटनेमुळे संपूर्ण गावावर शोककळा पसरली असून कुटुंबीयांचा आक्रोश मन हेलावून टाकणारा आहे.

शॉर्ट सर्किटमुळे झोपडीने घेतला पेट 
ही दुर्दैवी घटना शनिवारी दुपारी 1 वाजण्याच्या सुमारास घडली. प्रत्यक्षदर्शींनी दिलेल्या माहितीनुसार, घरावरून जाणाऱ्या विजेच्या मुख्य तारेतून अचानक ठिणग्या पडल्या. या ठिणग्यांमुळे घराजवळ असलेल्या बांबूने पेट घेतला आणि काही क्षणातच आगीच्या ज्वालांनी गवताच्या संपूर्ण झोपडीला कवेत घेतले. मृत बालकांचे वडील रामरतन साकेत हे रोजंदारीच्या कामासाठी सीधी शहरात गेले होते, तर त्यांची आई किराणा सामान आणण्यासाठी बाजारात गेली होती. मुले घरात एकटीच असल्याने आणि दरवाजा बाहेरून बंद असल्याने आगीच्या भक्ष्यस्थानी पडली. या दुर्घटनेत 1.5 वर्षांची रिद्धी साकेत, 6 वर्षांची धुम्मू (उर्फ संध्या) साकेत आणि 3 वर्षांच्या एका निष्पाप बालकाचा मृत्यू झाला.

घटनास्थळी वरिष्ठ अधिकाऱ्यांची धाव 
घराला आग लागल्याची माहिती गावकऱ्यांनी फोनवरून वडिलांना दिली. रामरतन साकेत घटनास्थळी पोहोचेपर्यंत संपूर्ण घर जळून खाक झाले होते. घटनेची माहिती मिळताच जमोडी पोलीस ठाण्याचे प्रभारी अधिकारी दिव्य प्रकाश त्रिपाठी पोलीस ताफ्यासह तातडीने तिथे पोहोचले. गावकऱ्यांच्या मदतीने मोठ्या प्रयत्नांनंतर आगीवर नियंत्रण मिळवण्यात आले, मात्र तोपर्यंत तीनही चिमुकल्यांचे प्राण गेले होते. घटनेचे गांभीर्य पाहून सिटी कोतवाली पोलिसांसह जिल्हाधिकारी विकास मिश्रा यांनीही घटनास्थळाला भेट देऊन पाहणी केली आणि कुटुंबाचे सांत्वन केले.

हेही वाचा – Twisha Sharma Case: ट्विशा शर्मा मृत्यू प्रकरणात मोठी अपडेट; पती समर्थ सिंगला 7 दिवसांची पोलीस कोठडी, बार कौन्सिलकडून परवाना रद्द

प्राथमिक तपासात शॉर्ट सर्किट कारणीभूत 
जमोडी पोलीस ठाण्याचे प्रभारी अधिकारी दिव्य प्रकाश त्रिपाठी यांनी प्रसारमाध्यमांना सांगितले की, प्राथमिक तपासानुसार (Prima Facie) ही आग शॉर्ट सर्किटमुळे लागल्याचे स्पष्ट होत आहे. पोलिसांनी या प्रकरणी अपघाती मृत्यूची नोंद करून पुढील तपास सुरू केला आहे. तिन्ही बालकांचे मृतदेह शवविच्छेदनासाठी (Post-Mortem) जिल्हा रुग्णालयाच्या शवगृहात पाठवण्यात आले आहेत. या अत्यंत वेदनादायी शोकांतिकेमुळे काशीहवा गावावर शोककळा पसरली आहे.  

Advertisement
Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number