VD Satheesan Kerala CM Oath: केरळमध्ये काँग्रेसचे नवे पर्व! व्ही. डी. सतीशन यांनी घेतली मुख्यमंत्रीपदाची शपथ, सोहळ्याला राहुल-प्रियांका गांधींची उपस्थिती

तिरुवनंतपुरम येथील ऐतिहासिक सेंट्रल स्टेडियमवर आयोजित करण्यात आलेल्या एका शानदार सोहळ्यात व्ही. डी. सतीशन यांनी मुख्यमंत्रीपदाची गुप्ततेची शपथ घेतली.
VD Satheesan Kerala CM Oath: केरळमध्ये काँग्रेसचे नवे पर्व! व्ही. डी. सतीशन यांनी घेतली मुख्यमंत्रीपदाची शपथ, सोहळ्याला राहुल-प्रियांका गांधींची उपस्थिती

VD Satheesan Kerala CM Oath : दाक्षिणात्य राज्य केरळच्या राजकारणातून एक अत्यंत महत्त्वाची बातमी समोर आली आहे. नुकत्याच पार पडलेल्या विधानसभा निवडणुकीत मिळवलेल्या दणदणीत विजयानंतर, काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते व्ही. डी. सतीशन यांच्या शिरावर केरळच्या मुख्यमंत्रीपदाचा मुकुट ठेवण्यात आला आहे. तिरुवनंतपुरम येथील ऐतिहासिक सेंट्रल स्टेडियमवर आयोजित करण्यात आलेल्या एका शानदार सोहळ्यात व्ही. डी. सतीशन यांनी मुख्यमंत्रीपदाची गुप्ततेची शपथ घेतली. त्यांच्या या शपथविधी सोहळ्याला देशभरातील अनेक दिग्गज राजकीय नेत्यांनी आवर्जून हजेरी लावली.

60 वर्षांनंतर घडला 'हा' ऐतिहासिक विक्रम
या सोहळ्याचे सर्वात मोठे वैशिष्ट्य म्हणजे मुख्यमंत्री सतीशन यांच्यासोबत त्यांच्या मंत्रिमंडळातील इतर सर्व 20 मंत्र्यांनीही एकाच वेळी पदाची शपथ घेतली. केरळच्या राजकीय इतिहासात संपूर्ण मंत्रिमंडळाने एकत्र शपथ घेण्याची ही गेल्या 60 वर्षांतील पहिलीच वेळ आहे. यापूर्वी वर्ष 1962 मध्ये तत्कालीन मुख्यमंत्री आर. शंकर यांनी आपल्या संपूर्ण सहकाऱ्यांसह अशी सामूहिक शपथ घेतली होती, मात्र दुर्दैवाने वर्ष 1964 मध्ये त्यांचे सरकार कोसळले. त्यामुळे सतीशन यांच्या या नव्या सरकारचा शपथविधी ऐतिहासिक दृष्टिकोनातून अत्यंत महत्त्वाचा मानला जात आहे.

काँग्रेस हायकमांडसह मित्रराज्यांचे मुख्यमंत्री
या भव्य राजकीय सोहळ्याला काँग्रेसचे सर्वोच्च नेते राहुल गांधी आणि प्रियांका गांधी प्रामुख्याने उपस्थित होते. काँग्रेसशासित राज्यांचे मुख्यमंत्रीही या सोहळ्याचे साक्षीदार बनले, ज्यामध्ये प्रामुख्याने कर्नाटकचे मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या, तेलंगणाचे मुख्यमंत्री रेवंत रेड्डी, हिमाचल प्रदेशचे मुख्यमंत्री सुखविंदर सिंह सुक्खू यांचा समावेश होता. दरम्यान, काँग्रेसचे आणखी एक ज्येष्ठ नेते शशी थरूर हे सध्या अमेरिकेतील बोस्टन येथे परदेश दौऱ्यावर असल्याने या कार्यक्रमाला उपस्थित राहू शकले नाहीत, मात्र त्यांनी दौऱ्यावर जाण्यापूर्वीच सतीशन यांची भेट घेऊन त्यांना शुभेच्छा दिल्या होत्या.

हेही वाचा – Kamal Haasan meets CM Vijay: कमल हसन यांनी घेतली मुख्यमंत्री विजय यांची भेट, समोर ठेवल्या सहा महत्त्वाच्या मागण्या

मंत्रिमंडळात 14 नवीन चेहऱ्यांना संधी आणि नव्या अध्यक्षांची निवड
सतीशन यांच्या या नव्या मंत्रिमंडळात मोठ्या प्रमाणावर फेरबदल पाहायला मिळत असून एकूण 14 आमदार पहिल्यांदाच मंत्रीपदाची धुरा सांभाळणार आहेत. यामध्ये सी.पी. जॉन, एन. शमसुद्दीन, के.एम. शाजी, पी.के. बशीर, व्ही.ई. अब्दुल गफूर, पी.सी. विष्णुनाथ, रोजी एम. जॉन, बिंदू कृष्णा, टी. सिद्दीकी, के.ए. थुलसी आणि ओ.जे. जनीश या प्रमुख नेत्यांचा समावेश आहे. यासोबतच राज्याच्या विधानसभा अध्यक्षपदी तिरुवनचूर राधाकृष्णन यांची आणि उपाध्यक्षपदी शनिमोल उस्मान यांची अधिकृत निवड करण्यात आल्याची माहिती समोर आली आहे.

नव्या सरकारकडून केरळच्या जनतेला मोठ्या अपेक्षा
नव्याने सत्तेवर आलेल्या या संयुक्त पुरोगामी आघाडी (UDF) सरकारकडून आता राज्याच्या विकासाला गती मिळण्याची मोठी आशा व्यक्त केली जात आहे. एकीकडे तरुण आणि अनुभवी मंत्र्यांचा भरणा असलेल्या या मंत्रिमंडळासमोर अनेक आर्थिक आणि पायाभूत आव्हाने उभी आहेत. व्ही. डी. सतीशन यांच्या नेतृत्वाखालील हे नवे सरकार विरोधकांना सोबत घेऊन राज्याचा गाडा कसा हाकणार, याकडे आता संपूर्ण देशाचे लक्ष लागले असून आगामी काळ या नव्या सत्ताधाऱ्यांसाठी अत्यंत परीक्षेचा ठरणार आहे.

हेही वाचा – DA Hike Update: केंद्र सरकारी कर्मचाऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी! महागाई भत्त्याची थकबाकी 'या' महिन्यात होणार जमा

जय महाराष्ट्र न्यूजवर ताज्या बातम्या आणि ब्रेकिंग न्यूज वाचा. अधिक माहितीसाठी भारताच्या बातम्या ब्राउझ करा.

Home
Photo
Webstory
Videos
Exit mobile version