Vasmat Journalist Assault: गोवंशाच्या बातम्या प्रसिद्ध करणं पडलं महागात! वसमतमध्ये पत्रकाराला शिवीगाळ करत मारहाण; तिघांवर गुन्हा दाखल

वसमतमध्ये गोवंशासंदर्भातील बातम्या प्रसिद्ध केल्याच्या कारणातून पत्रकाराला मारहाण व धमकी दिल्याचा आरोप आहे. पोलिसांनी तिघांविरोधात गुन्हा दाखल करून तपास सुरू केला आहे.

Vasmat Journalist Assault: गोवंशाच्या बातम्या प्रसिद्ध करणं पडलं महागात! वसमतमध्ये पत्रकाराला शिवीगाळ करत मारहाण; तिघांवर गुन्हा दाखल

वसमत: गोवंशासंदर्भातील बातम्या प्रसिद्ध केल्याच्या कारणावरून पत्रकाराला मारहाण करून धमकी दिल्याची घटना वसमत शहरातील झेंडा चौक परिसरात घडली. या प्रकरणी वसमत शहर पोलीस ठाण्यात तिघांविरोधात गुन्हा दाखल करण्यात आला असून, पोलिसांनी यापैकी एका संशयिताला ताब्यात घेतले आहे. या घटनेमुळे पत्रकारांच्या सुरक्षिततेचा मुद्दा पुन्हा एकदा चर्चेत आला आहे.

पोलिसांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, पत्रकार देविदास शंकर चपटे यांनी याबाबत तक्रार दाखल केली आहे. 5 ऑगस्ट रोजी रात्री आठच्या सुमारास ते झेंडा चौक परिसरात असताना काही जणांनी त्यांना अडवले. गोवंशाशी संबंधित बातम्या अधिक प्रमाणात का प्रसिद्ध करता, असा सवाल करत त्यांच्याशी वाद घालण्यात आल्याचे तक्रारीत नमूद आहे.

वाद वाढल्यानंतर संबंधित व्यक्तींनी शिवीगाळ करत पत्रकार चपटे यांना धक्काबुक्की आणि मारहाण केल्याचा आरोप आहे. यावेळी त्यांना जीवे मारण्याची धमकीही देण्यात आल्याचे तक्रारीत म्हटले आहे. घटनेनंतर त्यांनी थेट वसमत शहर पोलीस ठाणे गाठून तक्रार नोंदवली.

हेही वाचा: Nanded News : एका चुकीने पोटच्या दोन लेकी गमावल्या! बियाणं वाचवण्याच्या नादात कुटुंबावर दुःखाचा डोंगर

या तक्रारीच्या आधारे अलताफ, शाहरुख आणि अरबाज या तिघांविरोधात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. पत्रकार आणि प्रसारमाध्यम संस्थांवरील हिंसाचाराला प्रतिबंध करणाऱ्या महाराष्ट्रातील संबंधित कायद्यासह इतर कलमांनुसार कारवाई करण्यात आली आहे. प्रकरणाचा पुढील तपास उपविभागीय पोलीस अधिकारी राजकुमार केंद्रे करत आहेत.

दरम्यान, पत्रकाराला मारहाण झाल्याच्या घटनेनंतर स्थानिक पातळीवरही प्रतिक्रिया उमटत आहेत. बातमी प्रसिद्ध करण्यावरून पत्रकाराला धमकावणे किंवा त्याच्यावर हल्ला करणे हा गंभीर प्रकार असून, या प्रकरणात पोलिसांनी निष्पक्ष तपास करून दोषींवर कठोर कारवाई करावी, अशी मागणी केली जात आहे.

नेमकं प्रकरण काय?

या घटनेच्या पार्श्वभूमीवर 29 जुलै रोजी वसमत-पूर्णा कारखाना मार्गावरील जवळा खंदारबन शिवारातील एका शेतावर पोलिसांनी कारवाई केली होती. पोलिसांच्या कारवाईदरम्यान तेथे 19 गोवंश आढळून आल्याची माहिती समोर आली होती. ही जनावरे चारा-पाण्याची पुरेशी व्यवस्था नसताना बांधून ठेवण्यात आल्याचा आरोप करण्यात आला होता.

हेही वाचा: Borivali Crime News : मध्यरात्री तरुणांचा धिंगाणा! रस्ता अडवला, गाडीच्या बोनेटवर केक कापला, हवेत गोळीबारही केला; 10 जणांना अटक, व्हिडीओ व्हायरल

या प्रकरणावरून विश्व हिंदू परिषद आणि बजरंग दलासह काही नागरिकांनी संबंधितांवर कठोर कारवाईची मागणी केली. सार्वजनिक पदावर असलेल्या व्यक्तीवरही आरोप होत असल्याने त्यांच्यावर कायदेशीर कारवाई करण्याबरोबरच पदावरून हटवण्याची मागणी करण्यात आली. यासंदर्भात जिल्हाधिकारी आणि पोलीस अधीक्षकांकडे निवेदन देण्यात आले आहे. या संपूर्ण प्रकरणातील आरोपांची सत्यता तपासानंतरच स्पष्ट होणार आहे.

Advertisement
Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number