‘तिन्ही दलांनी विटेला दगडाने उत्तर दिलं…’; अमित शाहांकडून भारतीय लष्कराचं कौतुक

पहलगाममधील दहशतवादी हल्ल्याचा बदला घेण्यात आला असून तिन्ही सैन्याने विटेला दगडाने उत्तर दिले, असं अमित शाहा यांनी म्हटलं आहे.
‘तिन्ही दलांनी विटेला दगडाने उत्तर दिलं…’; अमित शाहांकडून भारतीय लष्कराचं कौतुक
Edited Image

गांधीनगर: केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाहा यांनी गांधीनगरमधील एका जाहीर सभेला संबोधित करताना भारतीय लष्कराचं कौतुक केलं. पहलगाममधील दहशतवादी हल्ल्याचा बदला घेण्यात आला असून तिन्ही सैन्याने विटेला दगडाने उत्तर दिले, असं अमित शाहा यांनी म्हटलं आहे. तसेच आपण अणुबॉम्बच्या धोक्याला घाबरत नाही, असा संदेशही यावेळी शाहा यांनी पाकिस्तानला दिला.

ऑपरेशन सिंदूरमुळे पाकिस्तान घाबरला – 

यासंदर्भात बोलताना अमित शाहा म्हणाले की, पाकिस्तानातून दहशतवादी येत असत आणि आपल्या लोकांना आणि सैन्याला मारत असत आणि नंतर निघून जात असत. आम्ही काहीही करू शकलो नाही. नरेंद्र मोदी यांनी पंतप्रधानपदाची शपथ घेतल्यापासून तीन मोठे हल्ले झाले आहेत. पहिला उरीमध्ये, दुसरा पुलवामामध्ये आणि तिसरा पहलगाममध्ये घडला. मोदीजींनी प्रत्येक हल्ल्याला इतक्या ताकदीने उत्तर दिले की आज संपूर्ण जग आश्चर्याने पाहत असून आता ऑपरेशन सिंदूरमुळे पाकिस्तान घाबरला आहे.

हेही वाचा –  'पाकिस्तान मानवतेसाठी धोका…'; असदुद्दीन ओवैसींनी पुन्हा केली शत्रू देशावर टीका

लष्कर-जैशचे मुख्यालय उद्ध्वस्त – 

उरी हल्ल्यानंतर सर्जिकल स्ट्राईक करून प्रतिकात्मक उत्तर देण्यात आले. जेव्हा पुलवामामध्ये हल्ला झाला तेव्हा हवाई हल्ला करून इशारा देण्यात आला. पण त्यांच्यात सुधारणा झाली नाही. जेव्हा पहलगामवर हल्ला झाला तेव्हा ऑपरेशन सिंदूरने त्यांचे दहशतवादी मुख्यालय उद्ध्वस्त केले. जेव्हा जगभरातील संरक्षण तज्ञ ऑपरेशन सिंदूरचे विश्लेषण करायला सुरुवात करतात तेव्हा त्यांना आश्चर्य वाटते. पहलगाम हल्ल्याचा बदला लष्कर आणि जैशचे मुख्यालय उद्ध्वस्त करून घेण्यात आला, असंही यावेळी अमित शाहा यांनी म्हटलं आहे.

हेही वाचा –  आता उपग्रहाद्वारे ठेवण्यात येणार शत्रूवर नजर! ISRO उद्या लाँच करणार 'हा' उपग्रह

पाकिस्तानला भारतीय संस्कृतीनुसार उत्तर – 

दरम्यान, यावेळी गृहमंत्री शाह म्हणाले, जेव्हा भारताने प्रतिसाद दिला तेव्हा ते भारतीय संस्कृतीनुसारच दिले. लष्कर आणि जैशचे मुख्यालय उडवून देण्यात आले. शूर भारतीय सैन्याने एकूण 9 दहशतवाद्यांचे अड्डे उद्ध्वस्त केले. आम्ही पाकिस्तानच्या सीमेत 100 किमी आत गेलो आणि दहशतवाद्यांना योग्य उत्तर दिले. अनेक आंतरराष्ट्रीय दहशतवादी घटनांच्या सूत्रधारांना स्पष्ट संदेश देण्यात आला आहे की जर भारतातील लोकांविरुद्ध दहशतवादी घटना घडली तर त्याला दुप्पट उत्साहाने प्रत्युत्तर दिले जाईल.
 

जय महाराष्ट्र न्यूजवर ताज्या बातम्या आणि ब्रेकिंग न्यूज वाचा. अधिक माहितीसाठी भारताच्या बातम्या ब्राउझ करा.

Home
Photo
Webstory
Videos
Exit mobile version