Mumbai Crime News : अक्षय कुमारच्या चित्रपटाची प्रेरणा, मुंबईतील व्यावसायिकाचं थरारकरित्या अपहरण; बनावट आयकर छापाप्रकरणी सहा जणांना अटक

मुंबई : बॉलीवूड चित्रपट 'स्पेशल 26' च्या कथानकाशी साधर्म्य असलेला एक गुन्हा मुंबईत उघडकीस आला आहे. यात एका व्यावसायिकाचे अपहरण करून, त्याला अटक करण्याची धमकी देण्यात आली. तसेच प्रकरण मिटवण्यासाठी एक कोटी रुपयांची मागणी करण्यात आली. ही कृती करणाऱ्या टोळीने आयकर आणि गुन्हे शाखेचे अधिकारी असल्याचे भासवले होते. अंधेरी पोलिसांनी याप्रकरणी सहा संशयितांना अटक केली आहे. तर पीडित व्यावसायिकाचा माजी […]

Mumbai Crime News : अक्षय कुमारच्या चित्रपटाची प्रेरणा, मुंबईतील व्यावसायिकाचं थरारकरित्या अपहरण; बनावट आयकर छापाप्रकरणी सहा जणांना अटक

मुंबई : बॉलीवूड चित्रपट 'स्पेशल 26' च्या कथानकाशी साधर्म्य असलेला एक गुन्हा मुंबईत उघडकीस आला आहे. यात एका व्यावसायिकाचे अपहरण करून, त्याला अटक करण्याची धमकी देण्यात आली. तसेच प्रकरण मिटवण्यासाठी एक कोटी रुपयांची मागणी करण्यात आली. ही कृती करणाऱ्या टोळीने आयकर आणि गुन्हे शाखेचे अधिकारी असल्याचे भासवले होते. अंधेरी पोलिसांनी याप्रकरणी सहा संशयितांना अटक केली आहे. तर पीडित व्यावसायिकाचा माजी चालकही या कथित कटात सामील असल्याचे निष्पन्न झाले आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, या चालकाला सुमारे एका वर्षापूर्वी कामावरून काढून टाकण्यात आले होते. त्यानेच इतर आरोपींना त्या व्यावसायिकाबद्दलची महत्त्वाची माहिती पुरवली असावी, असा संशय आहे. तक्रार मिळाल्यानंतर अंधेरी पोलीस ठाण्याच्या पथकाने तपास सुरू केला. तसेच 4 सप्टेंबर 2026 रोजी नऊ अज्ञात आरोपींविरुद्ध गुन्हा दाखल केला. त्यानंतर मुंबई आणि पुणे येथून सहा संशयितांना अटक करण्यात आली.

अटक करण्यात आलेल्या आरोपींची ओळख संतोष उदय खोपटकर (वय 37), विनय रमेश मोरे (वय 37), प्रेम किशन सबनानी (वय 50), प्रज्ञा हरीश मेन (वय 27), रेश्मा शामराव वारंग (वय 41) आणि सबिना हाफिज शेख (वय 48) अशी पटली आहे. इतर तीन आरोपी शबिना शेख (वय 48), जितेंद्र मोरे आणि अशोक शिंदे (वय 57) सध्या फरार आहेत. पोलीस पथके त्यांचा शोध घेऊन त्यांना अटक करण्यासाठी प्रयत्न करत आहेत. पोलीस उपायुक्त दत्ता नलावडे यांनी सांगितले की, आरोपी सबनानी याच्याविरुद्ध यापूर्वीही अशाच प्रकारचे तीन गुन्हे दाखल असल्याचे पोलिसांच्या निदर्शनास आले आहे. पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, या टोळीने वेगवेगळ्या घटनांमध्ये विविध व्यक्तींना लक्ष्य केले आणि एकाच पद्धतीचा वापर करून गुन्हे केले. ही घटना 17 जुलै 2026 रोजी घडली. पीडित व्यक्तीचे नाव राजकुमार कंदासामी (वय 49) असून ते साकीनाका येथील रहिवासी आहेत. तसेच अंधेरी पूर्व येथील चकाला भागात डोळ्यांच्या उपकरणांचा व्यवसाय चालवतात.

हेही वाचा : Navi Mumbai : धक्कादायक! सहाय्यक पोलीस उपनिरीक्षकाने लॉजमध्ये घेतला गळफास; 8 पानी नोट, अखेरचा व्हिडीओ शेअर करत सांगितलं कारण

पीडित व्यावसायिकाच्या कार्यालयातील कर्मचारी ज्ञान सुभाष नैनार यांना एक घाबरलेला फोन आला. त्यात त्यांना सांगण्यात आले की आयकर आणि गुन्हे शाखेच्या अधिकाऱ्यांनी कार्यालयात छापा टाकला आहे. त्या बनावट अधिकाऱ्यांनी कार्यालयात उपस्थित असलेल्या सर्व 11 कर्मचाऱ्यांचे मोबाईल फोन जप्त केले आणि घटनेचे चित्रण होऊ नये म्हणून सीसीटीव्ही कॅमेरे बंद केले. त्यानंतर काहीच काळातच एका अज्ञात व्यक्तीने त्या व्यावसायिकाशी संपर्क साधला. आपण प्राप्तिकर विभागाचे अधिकारी असल्याचे सांगितले. "मी आयकर विभागातून बोलत आहे. तुमच्या कार्यालयावर धाड टाकली जात आहे. त्वरित या, अन्यथा आम्ही तुम्हाला घेऊन जाऊ," असे त्या व्यक्तीने व्यावसायिकाला फोनवर सांगितले. या धमकीमुळे घाबरलेल्या व्यावसायिकाने आणि त्याच्या पत्नीने (प्रिया) कार्यालयात जाण्यासाठी त्वरित 'उबर' कॅब बोलावली. मात्र, ते त्यांच्या निवासी सोसायटीच्या गेटवर पोहोचले असता, मोटारसायकलवरून आलेल्या दोन संशयितांनी त्यांना गाठले. त्यातील एकाने बनावट ओळखपत्र दाखवून आपण आयकर अधिकारी असल्याचे सांगितले. आरोपींनी त्या जोडप्याला धमकावले आणि त्यांनी बुक केलेल्या कॅबमध्ये बळजबरीने बसवले. त्यानंतर संशयितांनी त्यांचे मोबाईल फोन हिसकावून घेतले.

कॅब कार्यालयाच्या दिशेने जात असताना आरोपींनी आपल्या एका महिला साथीदाराला आणि इतर पुरुष साथीदारांना त्यांचा पाठलाग करण्याचा इशारा दिला. त्यानंतर, त्या व्यावसायिकाला आणि त्याच्या पत्नीला त्यांच्या इच्छेविरुद्ध आरोपींच्या कार्यालयात नेण्यात आले. त्या ठिकाणी पोहोचल्यावर सहा पुरुष आणि तीन महिला उपस्थित होत्या. त्यांनी स्वतःची ओळख तपास पथकाचे सदस्य म्हणून करून दिली. एका आरोपीने बनावट 'सर्च वॉरंट' दाखवले आणि त्यावर व्यावसायिकाची स्वाक्षरी घेतली. आरोपींनी 'पेटी कॅश' नियमांचा हवाला देत व्यावसायिकाकडे 1.70 लाख रुपयांची रोख रक्कम मागितली. तसेच, 1.44 कोटी रुपयांचा दंड आकारण्याची धमकीही दिली. त्यानंतर आणखी एका आरोपीने 1 कोटी रुपयांची मागणी केली. ही रक्कम दिल्यास प्रकरण मिटेल आणि अटक टाळता येईल, असा दावा त्याने केला. जेव्हा व्यावसायिकाने त्या कथित धाडीबाबत अधिकृत कायदेशीर नोटीस मागितली. तेव्हा आरोपींनी त्याला शिवीगाळ केली आणि गंभीर परिणाम भोगावे लागतील अशी धमकी देऊन तिथून निघून गेले.

हेही वाचा : Baramati Accident : भीषण अपघात! चालकाचे नियंत्रण सुटले, बाईक घसरली, भरधाव वाहनाने तिघांना उडवलं; एकाचा जागीच मृत्यू तर दोघे जखमी

आरोपी निघून गेल्यानंतर व्यावसायिकाने आपल्या चार्टर्ड अकाउंटंटशी आणि आयकर विभागाच्या अधिकाऱ्यांशी संपर्क साधला. तेव्हाच त्याला समजले की ती संपूर्ण धाड बनावट होती आणि सरकारी अधिकारी असल्याचे भासवणाऱ्या एका टोळीने त्याला लक्ष्य केले होते. हे सत्य समोर आल्यानंतर व्यावसायिकाने अंधेरी पोलीस ठाण्यात जाऊन तक्रार दाखल केली. पोलिसांनी गुन्हा दाखल करून अपहरण, सरकारी अधिकारी असल्याचे खोटे सांगणे आणि खंडणी उकळणे या आरोपांखाली सखोल तपास सुरू केला. आरोपींविरुद्ध आयपीसीच्या (IPC) कलम 204, 205, 333, 140 (2), 127 (1), 351 (2) आणि 308 (4) अन्वये गुन्हा दाखल करण्यात आला. गुन्हा दाखल झाल्यानंतर, आरोपींची ओळख पटवून त्यांचा शोध घेण्याच्या प्रयत्नांचा भाग म्हणून सहाय्यक पोलीस निरीक्षक रामदास कदम आणि त्यांच्या पथकाने सुमारे 50 ठिकाणांवरील सीसीटीव्ही फुटेजची तपासणी केली. तपासादरम्यान पोलीस पथके मुंबई आणि पुण्यात पोहोचली, जिथे सहा संशयितांना अटक करण्यात आली. उर्वरित तीन आरोपींचा शोध घेण्याचे प्रयत्न पोलीस करत आहेत. याबाबतच्या पुढील तपशीलांची प्रतीक्षा आहे.

Advertisement
Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number