पाटण्यातील नवीन विमानतळ, पहलगामच्या पीडितांची भेट…; पंतप्रधान मोदी 3 दिवसांत करणार 5 राज्यांचा दौरा

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी 29 मे पासून बिहारच्या दोन दिवसांच्या दौऱ्यावर असतील. येथे ते पुन्हा एकदा दहशतवादाविरुद्ध भारताच्या 'ऑपरेशन सिंदूर' बद्दल लोकांना मोठा संदेश देऊ शकतात.<br/>
पाटण्यातील नवीन विमानतळ, पहलगामच्या पीडितांची भेट…; पंतप्रधान मोदी 3 दिवसांत करणार 5 राज्यांचा दौरा
Edited Image

नवी दिल्ली: पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 24 एप्रिल रोजी बिहारमधील मधुबनी येथून पाकिस्तानला आव्हान दिले होते. त्यांनी म्हटले होते की, 'आम्ही दहशतवादाचे तळ उद्ध्वस्त करू.' आता 'ऑपरेशन सिंदूर' द्वारे हा संकल्प प्रत्यक्षात आणला गेला आहे. आता पंतप्रधान त्याच बिहारमध्ये विजयी संदेश घेऊन परतत आहेत. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी 29 मे पासून बिहारच्या दोन दिवसांच्या दौऱ्यावर असतील. येथे ते पुन्हा एकदा दहशतवादाविरुद्ध भारताच्या 'ऑपरेशन सिंदूर' बद्दल लोकांना मोठा संदेश देऊ शकतात.

पंतप्रधानांचा हा दौरा खूप व्यस्त असणार आहे, ज्यामध्ये ते अनेक राज्यांमध्ये रॅली काढतील, रोड शो करतील आणि दहशतवादाची किंमत चुकवलेल्या कुटुंबांना भेटतील. या दरम्यान, ते दहशतवाद आणि पाकिस्तानविरुद्ध भारतीय सैन्याच्या शौर्याची जाणीव लोकांना करून देतील. पंतप्रधान मोदी 29 मे रोजी सकाळी 10:45 वाजता सिक्कीमला पोहोचतील, जिथे ते पल्लजोर स्टेडियममध्ये सिक्कीम राज्य दिनानिमित्त जाहीर सभेला संबोधित करतील. यानंतर, दुपारी ते पश्चिम बंगालमधील अलीपुरद्वार येथे पोहोचतील, जिथे ते एका सार्वजनिक कार्यक्रमात सहभागी होतील.

पंतप्रधान संध्याकाळी पाटण्याला परततील. ते सायंकाळी 5 वाजता पाटण्या विमानतळावर पोहोचतील आणि तेथील नवीन टर्मिनलचे उद्घाटन करतील. यासोबतच ते एका जाहीर सभेला संबोधित करतील आणि त्यानंतर ते भाजप मुख्यालयापर्यंत एक मोठा रोड शो करतील, जो एक तासापेक्षा जास्त काळ चालेल. पंतप्रधान मोदी त्या रात्री पाटण्यामध्ये राहतील आणि दुसऱ्या दिवशी सकाळी ते बिहारमधील बख्तियारपूरला रवाना होतील. 

हेही वाचा – संपूर्ण भारतीयांना अभिमान असणाऱ्या 'ऑपरेशन सिंदूर'चा लोगो कोणी डिझाइन केला?

पंतप्रधान मोदी तेथे एका मोठ्या जाहीर सभेला संबोधित करतील. बिहारमधील या रॅलीद्वारे पंतप्रधान 'ऑपरेशन सिंदूर' बद्दल मोठा संदेश देतील असे मानले जाते. या वर्षाच्या अखेरीस बिहारमध्ये विधानसभा निवडणुका होणार आहेत आणि राजकीय दृष्टिकोनातूनही ही भेट महत्त्वाची मानली जात आहे. यानंतर, पंतप्रधान मोदी 30 मे रोजी दुपारी उत्तर प्रदेशातील कानपूर येथे जातील, जिथे ते पहलगाम हल्ल्यात शहीद झालेल्या शुभम द्विवेदी यांच्या कुटुंबाला भेटतील. ते कानपूरमधील सीएसए ग्राउंडवर एका विशाल जाहीर सभेलाही संबोधित करतील.

हेही वाचा – हेरगिरीचे आरोप सिद्ध झाल्यास काय शिक्षा होऊ शकते? काय आहेत नियम? जाणून घ्या

दरम्यान, पंतप्रधान मोदी 31 मे रोजी मध्य प्रदेशची राजधानी भोपाळ येथे आणखी एका जाहीर सभेला संबोधित करतील. ही सभा विशेषतः महिलांसाठी आयोजित केली जात आहे. 'ऑपरेशन सिंदूर'च्या पार्श्वभूमीवर या कार्यक्रमाचे विशेष महत्त्व आहे. पंतप्रधान मोदींचा हा दौरा भारताच्या दहशतवादाविरुद्धच्या कठोर धोरणाचे प्रतिबिंबित करत असला तरी, आगामी निवडणुकांच्या दृष्टीने राजकीय दृष्टिकोनातूनही हा दौरा खूप महत्त्वाचा मानला जात आहे.

जय महाराष्ट्र न्यूजवर ताज्या बातम्या आणि ब्रेकिंग न्यूज वाचा. अधिक माहितीसाठी भारताच्या बातम्या ब्राउझ करा.

Home
Photo
Webstory
Videos
Exit mobile version