छत्रपती संभाजीनगर: बहीण आणि भावाच्या पवित्र आणि विश्वासाच्या नात्याला तीव्र काळीमा फासणारी एक अत्यंत संतापजनक व मन सुन्न करणारी घटना छत्रपती संभाजीनगर जिल्ह्यातील सिल्लोड तालुक्यातून समोर आली आहे. एका नराधम चुलत भावाने आपल्याच अल्पवयीन चुलत बहिणीला जाळ्यात ओढून तिच्यावर वारंवार लैंगिक अत्याचार केला. इतकेच नव्हे तर या सततच्या शोषणामुळे अल्पवयीन मुलगी गरोदर राहिल्याची धक्कादायक बाब उघडकीस आली आहे. या प्रकरणी पीडित मुलीच्या आईने दिलेल्या फिर्यादीवरून सिल्लोड ग्रामीण पोलीस ठाण्यात आरोपीविरोधात भारतीय न्याय संहिता आणि 'पोक्सो' कायद्यानुसार गुन्हा नोंदवण्यात आला आहे.
असा उघडकीस आला भयंकर प्रकार
मिळालेल्या माहितीनुसार, ही संतापजनक मालिका सुमारे चार ते पाच महिन्यांपूर्वी सुरू झाली होती. आरोपीने पीडित अल्पवयीन चुलत बहिणीला फसवून शेतात नेले आणि तिच्या इच्छेविरुद्ध तिच्यावर प्रथम बळजबरीने लैंगिक अत्याचार केला. या भयंकर कृत्यादरम्यान नराधमाने तिचे काही आक्षेपार्ह फोटो आपल्या मोबाईलमध्ये काढले.
त्यानंतर आरोपीने या फोटोंचा शस्त्र म्हणून वापर करण्यास सुरुवात केली.
"जर पोलिसांत किंवा कोणालाही याबद्दल सांगितले किंवा विरोधात काही बोललीस, तर तुझे आक्षेपार्ह फोटो सोशल मीडियावर व्हायरल करेन,"अशी धमकी देत आरोपीने गेल्या काही महिन्यांपासून तिच्यावर वारंवार लैंगिक अत्याचार केले. दबावापोटी आणि बदनामीच्या भीतीमुळे अल्पवयीन पीडितेने हा सर्व त्रास निमूटपणे सहन केला.
मुलगी गरोदर राहिल्याने फुटला भांडाफोड
गेल्या ४-५ महिन्यांपासून सुरू असलेल्या या सततच्या मानसिक व शारीरिक शोषणाचा पीडितेच्या आरोग्यावर गंभीर परिणाम झाला. काही दिवसांपूर्वी मुलीची प्रकृती बिघडल्यानंतर आणि तिच्या शरीरात बदल दिसून आल्यानंतर कुटुंबीयांनी तिला वैद्यकीय तपासणीसाठी नेले. तेव्हा वैद्यकीय चाचणीमध्ये अल्पवयीन मुलगी गरोदर असल्याचे निष्पन्न झाले. हे ऐकून पीडितेच्या आई-वडिलांच्या पायाखालची जमीनच सरकली. कुटुंबीयांनी मुलीला प्रेमाने विश्वासात घेऊन विचारपूस केली असता, तिने रडत रडत आपल्या चुलत भावाने केलेल्या अत्याचाराची आणि धमक्यांची सर्व कहाणी सांगून दाखवली.
सिल्लोड ग्रामीण पोलिसांत गुन्हा दाखल; आरोपीचा शोध सुरू
आपल्याच घरातील नातेवाइकाने केलेल्या या विकृत कृत्यामुळे हादरलेल्या कुटुंबीयांनी अजिबात वेळ न घालवता थेट सिल्लोड ग्रामीण पोलीस ठाणे गाठले. पीडित मुलीच्या आईने दिलेल्या सविस्तर तक्रारीवरून पोलिसांनी आरोपीविरुद्ध:
-बाल लैंगिक अत्याचार प्रतिबंधक कायदा (POCSO Act)
-भारतीय न्याय संहिता (BNS) मधील गंभीर व अत्याचाराच्या विविध कलमांतर्गत
तत्काळ गुन्हा दाखल केला आहे.
घटनेचे गांभीर्य ओळखून पोलीस प्रशासनाने या प्रकरणाचा तपास जलद गतीने सुरू केला आहे. पीडित मुलीची वैद्यकीय तपासणी करण्यात आली असून, तिला आवश्यक ते वैद्यकीय व मानसशास्त्रीय समुपदेशन पुरवले जात आहे. या धक्कादायक घटनेमुळे संपूर्ण सिल्लोड तालुक्यासह छत्रपती संभाजीनगर जिल्ह्यात तीव्र संतापाची लाट उसळली असून, नराधम आरोपीला कठोरतम शिक्षा करण्याची मागणी नागरिकांमधून केली जात आहे.