शरद पवारांवर सदाभाऊ खोत काय म्हणाले ?

सदाभाऊ खोत यांनी शरद पवार यांच्या भूमिकेला विरोध करत, साखर उद्योग आणि शेतकरी यांच्या जडणघडणीसाठी अधिक ठोस निर्णय घेण्याची आवश्यकता आहे.
शरद पवारांवर सदाभाऊ खोत काय म्हणाले ?

नागपूर : नागपूर हिवाळी अधिवेशन सुरू आहे. यामध्ये सत्ताधारी आणि विरोधक एकमेकांवर जोरदार शाब्दिक हल्लाबोल करतांना दिसत आहे. अशातच सदाभाऊ खोत यांनी शरद पवार यांच्यावर टीका केली आहे. एफआरपी (फेयर रेट ऑफ पेमेंट) मध्ये चारवेळा वाढ झाल्याचा मुद्दा उपस्थित करत, साखर खरेदीचे आधारभूत दर ३१ रुपयांऐवजी ३५ रुपये असावे, अशी मागणी केली आहे. त्यांच्या मते, साखर कारखानदारी सध्या गंभीर अडचणीत आहे आणि शरद पवारांना याची जाणीव आहे, तरीही शेतकऱ्यांच्या हितासाठी अधिक प्रभावी भूमिका घेणं आवश्यक आहे.

खोत यांच्या म्हणण्यानुसार, काही साखर कारखाने फक्त २ हजार रुपयांचा दर देत आहेत, ज्यामुळे शेतकऱ्यांना त्यांची उत्पादने विकण्यासाठी योग्य मूल्य मिळत नाही. यासाठी त्यांनी पवारांना आवाहन केले की, चांगला दर देण्याची मागणी केली असती तर शेतकऱ्यांना एक चांगला लाभ मिळाला असता.

तसेच, साखर कारखान्यांमध्ये स्पर्धा वाढवण्यासाठी हवाई अंतर २० किमीवरून कमी करण्याची मागणी खोत यांनी केली आहे. पवारांनी यासाठी पत्र लिहून कारखान्यांच्या स्पर्धेला चालना दिली असती, तर शेतकऱ्यांचे हित अधिक प्रगतीशील होऊ शकले असते.

सदाभाऊ खोत यांनी शरद पवार यांच्या भूमिकेला विरोध करत, साखर उद्योग आणि शेतकरी यांच्या जडणघडणीसाठी अधिक ठोस निर्णय घेण्याची आवश्यकता आहे, अशी खंत खोत यांनी व्यक्त केली. 

जय महाराष्ट्र न्यूजवर ताज्या बातम्या आणि ब्रेकिंग न्यूज वाचा. अधिक माहितीसाठी भारताच्या बातम्या ब्राउझ करा.

Home
Photo
Webstory
Videos
Exit mobile version