Mumbai Latest News : मुंबईकरांचं घराचं स्वप्न साकार होणार, प्रत्येक पात्र नागरिकाला घर मिळणार; सरकारची ग्वाही

प्रशासकीय व तांत्रिक अडथळे दूर करून पात्र नागरिकांना सुरक्षित घरे देण्याचा निर्धार राज्यमंत्री डॉ. पंकज भोयर यांनी विधानपरिषदेत व्यक्त केला.
Mumbai Latest News : मुंबईकरांचं घराचं स्वप्न साकार होणार, प्रत्येक पात्र नागरिकाला घर मिळणार; सरकारची ग्वाही

मुंबईतील प्रत्येक पात्र नागरिकाला स्वतःचे सुरक्षित घर मिळावे यासाठी राज्य शासनाने पुनर्विकास प्रक्रियेला वेग देण्याचा निर्धार व्यक्त केला आहे. विधानपरिषदेत राज्यमंत्री डॉ. पंकज भोयर यांनी दिलेल्या आश्वासनामुळे अनेक वर्षांपासून प्रलंबित असलेल्या घरप्रश्नाला दिलासा मिळणार आहे. राज्याच्या हिवाळी अधिवेशनात उपस्थित केलेल्या प्रश्नाला उत्तर देताना त्यांनी सांगितले की, प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदी यांनी सर्वसामान्यांना घरे उपलब्ध करून देण्याचा घेतलेला संकल्प पूर्ण करण्यासाठी महाराष्ट्र शासन पूर्ण कटिबद्धतेने कार्यरत आहे.

मुंबईतील पात्र नागरिकांना घर मिळण्यात जिथे जिथे अडथळे दिसत आहेत, तेथील प्रशासकीय आणि तांत्रिक अडचणी दूर करून पुनर्विकासाला नवी चालना दिली जाणार आहे. सदस्य प्रवीण दरेकर यांनी उपस्थित केलेल्या लक्षवेधी सूचनेवर प्रतिसाद देताना सदस्य प्रसाद लाड, शशिकांत शिंदे आणि सतेज पाटील यांनीही पुनर्विकास संबंधी गंभीर मुद्यांकडे सरकारचे लक्ष वेधले. यावेळी डॉ. भोयर यांनी स्पष्ट केले की, दक्षिण आणि दक्षिण-मध्य मुंबईतील 13800 उपकर प्राप्त जुन्या, मोडकळीस आलेल्या इमारतींतील रहिवाशांना सुरक्षित घरे उपलब्ध करून देण्यासाठी शासन तातडीची पावले उचलत आहे.

हेही वाचा: Sharad Pawar Birthday : देशाच्या राजकारणाचे भीष्माचार्य, 86 वर्षांचा तरुण योद्धा; शरद पवारांच्या वाढदिवशी 86 किलो लाडूवाटप

या संदर्भात लवकरच मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या अध्यक्षतेखाली उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या उपस्थितीत महत्त्वपूर्ण बैठक होणार आहे. या बैठकीत प्रलंबित प्रकल्पांना गती देण्यासाठी आवश्यक निर्णय घेतले जातील. शासनाचा उद्देश पुनर्विकास प्रक्रियेत पारदर्शकता आणि गती या दोन्ही तत्त्वांचा समतोल राखून मोठ्या प्रमाणात राहत असलेल्या नागरिकांना सुसज्ज, सुरक्षित आणि दीर्घकालीन निवास उपलब्ध करून देणे हा आहे.

याशिवाय, म्हाडा पुनर्रचित 388 इमारतींच्या पुनर्विकासातील प्रलंबित अडचणी दूर करण्यासाठी शासनाने वेगवान उपाययोजना सुरू केल्या आहेत. नागरिकांच्या घरप्रश्नाशी संबंधित धोरणे आणि निर्णयांची अंमलबजावणी प्राधान्याने व्हावी यासाठी प्रशासन सज्ज आहे. पुनर्विकासात निर्माण झालेल्या तांत्रिक आणि कायदेशीर गुंतागुंतींवर उपाय शोधत, सर्व संबंधित विभागांना स्पष्ट दिशानिर्देश देण्यात येत आहेत.

मुंबईतील विविध विभागांतील 13800 भाडेकरूंच्या जुन्या इमारतींच्या पुनर्विकासाला गती देण्यासाठी न्यायालयीन अडथळ्यांवर मात करण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत. शासनाने आवश्यक त्या सर्व कायदेशीर पावले उचलल्याचे सांगत डॉ. भोयर यांनी रहिवाशांना विश्वास दिला की, सामान्य मुंबईकरांचे घराचे स्वप्न साकार करण्यासाठी शासन पूर्णपणे सकारात्मक आणि सज्ज आहे. घरांच्या सुरक्षेसाठी आणि उत्तम जीवनमानासाठी हा पुनर्विकास लवकरच नवे चित्र उभे करेल अशी आशा व्यक्त होत आहे.

हेही वाचा: BMC Election 2025 : मुंबईतील मुस्लिम बहुल प्रभागांमध्ये शिवसेनेला पसंती; भाजप सर्व्हेतून माहिती समोर

जय महाराष्ट्र न्यूजवर ताज्या बातम्या आणि ब्रेकिंग न्यूज वाचा. अधिक माहितीसाठी भारताच्या बातम्या ब्राउझ करा.

Home
Photo
Webstory
Videos
Exit mobile version