Ajit Pawar Death: महाराष्ट्र पोरका ! अजित पवारांच्या निधनामुळे राज्यात 3 दिवसांचा दुखवटा

या धक्कादायक घटनेमुळे संपूर्ण महाराष्ट्रावर शोककळा पसरली असून, राज्य सरकारने तातडीने पुढील तीन दिवसांचा शासकीय दुखवटा जाहीर केला आहे.
Ajit Pawar Death: महाराष्ट्र पोरका ! अजित पवारांच्या निधनामुळे राज्यात 3 दिवसांचा दुखवटा

Ajit Pawar Death: उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या विमान अपघातातील निधनाचे वृत्त समजताच मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी अत्यंत जड अंतःकरणाने आपल्या भावना व्यक्त केल्या. "मी माझा एक दमदार आणि दिलदार मित्र गमावला आहे," अशा शब्दांत त्यांनी पवारांना श्रद्धांजली वाहिली. या धक्कादायक घटनेमुळे संपूर्ण महाराष्ट्रावर शोककळा पसरली असून, राज्य सरकारने तातडीने पुढील तीन दिवसांचा शासकीय दुखवटा जाहीर केला आहे. तसेच, या महान नेत्याला आदरांजली वाहण्यासाठी आज संपूर्ण राज्यात शासकीय सुट्टी घोषित करण्यात आली आहे.

अविस्मरणीय नेतृत्व आणि वैयक्तिक हानी

प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना मुख्यमंत्री फडणवीस कमालीचे भावूक झाले होते. त्यांनी अजित पवारांच्या कार्याचा गौरव करताना सांगितले की, "अजित पवारांसारखे नेतृत्व घडायला अनेक दशके लागतात आणि राज्याच्या विकासात त्यांचे योगदान खरोखर अमूल्य होते." पवारांचे अचानक जाणे ही राज्यासाठी कधीही भरून न येणारी पोकळी असल्याचे त्यांनी नमूद केले. दादांच्या संघर्षशील व्यक्तिमत्वाचा उल्लेख करताना मुख्यमंत्री म्हणाले की, "दादा म्हणजे संकटांचा खंबीरपणे सामना करणारे नेतृत्व होते. महाराष्ट्राच्या प्रश्नांची त्यांना असलेली सखोल जाण फार कमी नेत्यांकडे पाहायला मिळते. आम्ही अनेक वर्षे जवळून काम केले आहे, त्यामुळे या घटनेवर मन अजूनही विश्वास ठेवायला तयार नाही."

हेही वाचा – Ajit Pawar Plane Crash: अजित पवारांच्या विमान अपघाताने महाराष्ट्र हादरला; प्रत्यक्षदर्शींनी सांगितलं नेमकं काय घडलं

पंतप्रधानांशी चर्चा आणि बारामतीकडे प्रयाण
या राष्ट्रीय हानीबाबत मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांच्याशी फोनवर चर्चा करून घटनेची सविस्तर माहिती दिली आहे. दिल्लीतील नेतृत्वासाठीही हा एक मोठा धक्का असल्याचे त्यांनी सांगितले. सध्याच्या परिस्थितीचे गांभीर्य लक्षात घेऊन मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि एकनाथ शिंदे तातडीने बारामतीकडे रवाना झाले आहेत. सुप्रिया सुळे आणि पार्थ पवार यांच्याशी मुख्यमंत्र्यांचे प्राथमिक बोलणे झाले असून, अंत्यविधीबाबतचे सर्व अंतिम निर्णय पवार कुटुंबीय बारामतीला पोहोचल्यानंतर त्यांच्या संमतीनेच घेतले जातील, असेही त्यांनी स्पष्ट केले.

राज्यात तीन दिवसांचा शासकीय दुखवटा
अजित पवारांच्या सन्मानार्थ संपूर्ण महाराष्ट्रात पुढील तीन दिवस शासकीय कार्यक्रम रद्द करण्यात आले आहेत. या काळात सर्व शासकीय इमारतींवरील राष्ट्रध्वज अर्ध्यावर उतरवण्यात येणार आहे. जनसामान्यांमध्ये अत्यंत लोकप्रिय असलेल्या या नेत्याच्या जाण्याने सर्वत्र शांतता पसरली असून, संपूर्ण प्रशासन आणि जनता त्यांना श्रद्धांजली वाहण्यासाठी स्तब्ध आहे.
 

जय महाराष्ट्र न्यूजवर ताज्या बातम्या आणि ब्रेकिंग न्यूज वाचा. अधिक माहितीसाठी भारताच्या बातम्या ब्राउझ करा.

Home
Photo
Webstory
Videos
Exit mobile version