Iran Attack on Ship: भारतीय खलाशी असणाऱ्या जहाजावर इराणचा हल्ला, जहाज वाहतूक मंत्रालयाने दिली महत्त्वाची माहिती

जहाज इतर जहाजांसोबत प्रवास करत असताना इराणी तटरक्षक दलाने त्याला अडवले आणि इशारा म्हणून गोळीबार केला.
Iran Attack on Ship: भारतीय खलाशी असणाऱ्या जहाजावर इराणचा हल्ला, जहाज वाहतूक मंत्रालयाने दिली महत्त्वाची माहिती

इराणने पश्चिम आफ्रिकेतील टोगो देशाचा ध्वज असलेल्या आणि 12 भारतीय कर्मचाऱ्यांना घेऊन जाणाऱ्या एका रासायनिक टँकरवर हल्ला केला. जहाज वाहतूक मंत्रालयाने सांगितले की, सर्व भारतीय कर्मचारी सुरक्षित आहेत. इराणने ओमानच्या शिनास बाह्य बंदराजवळ टोगोच्या जहाजावर हल्ला केला. ते जहाज इतर जहाजांसोबत प्रवास करत असताना इराणी तटरक्षक दलाने त्याला अडवले आणि इशारा म्हणून गोळीबार केला.

नौवहन मंत्रालयाच्या माहितीनुसार, टोगोचा ध्वज असलेल्या या केमिकल टँकरचे नाव एमटी चिरॉन आहे. जहाजाच्या कर्मचाऱ्यांमध्ये 12 भारतीयांचा समावेश होता. भारतीय नौवहन आणि जलमार्ग मंत्रालयाने या हल्ल्यासंदर्भात स्पष्ट माहिती दिली आहे.

पश्चिम आशियातील अलीकडील घडामोडींविषयी माध्यमांना माहिती देताना, नौवहन आणि जलमार्ग मंत्रालयाचे संचालक श्री. मनदीप सिंग रंधावा म्हणाले, "पर्शियन आखातातील सर्व भारतीय जहाजे आणि त्यांच्या कर्मचाऱ्यांवर बारकाईने लक्ष ठेवले जात आहे. पर्शियन आखातातील सर्व खलाशी सुरक्षित आहेत."

जय महाराष्ट्र न्यूजवर ताज्या बातम्या आणि ब्रेकिंग न्यूज वाचा. अधिक माहितीसाठी भारताच्या बातम्या ब्राउझ करा.

Home
Photo
Webstory
Videos
Exit mobile version