Donald Trump: ‘आज गोळीबारही होऊ शकतो’, व्हाइट हाऊसच्या प्रेस सेक्रेटरी काय बोलून गेल्या होत्या?

व्हाइट हाऊस कॉरस्पॉन्डंट्स डिनरमधील गोळीबाराच्या घटनेनंतर हा व्हिडिओ पुन्हा समोर आला आहे.
Donald Trump:  ‘आज गोळीबारही होऊ शकतो’,  व्हाइट हाऊसच्या प्रेस सेक्रेटरी काय बोलून गेल्या होत्या?

शनिवारी रात्री अमेरिकेत जे घडले, त्याने सर्वांना धक्का बसला. हिल्टन हॉटेलमध्ये, जिथे डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या भाषणानिमित्त आयोजित पार्टीसाठी सर्वजण जमले होते, तिथे अचानक गोळीबाराचा आवाज ऐकू आला. अखेरीस परिस्थिती नियंत्रणात आणण्यात आली, परंतु या घटनेमुळे राष्ट्राध्यक्षांच्या सुरक्षेवर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे.

दरम्यान, व्हाइट हाऊसच्या प्रेस सेक्रेटरी कॅरोलिन लेविट यांचा एक जुना व्हिडीओ सोशल मीडियावर फिरत आहे. व्हाइट हाऊस कॉरस्पॉन्डंट्स डिनरमधील गोळीबाराच्या घटनेनंतर हा व्हिडिओ पुन्हा समोर आला आहे.

पत्रकारांचे भोजन सुरू होण्याच्या काही वेळापूर्वी, लेविटने फॉक्स न्यूजशी बोलताना, अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांचे भाषण “मनोरंजक आणि करमणूकपूर्ण” असेल असे सांगून प्रेक्षकांना ते पाहण्याचे आवाहन केले. त्यांनी गंमतीने असेही सुचवले की भाषणात काही  टीकांचा समावेश असेल.  त्यावेळी, त्यांचे हे विधान राजकीय उपहास आणि एक विनोद म्हणून पाहिले गेले, परंतु लेविट यांचा हा तडाखेबाज विनोद कार्यक्रमादरम्यान पूर्णपणे अचूक ठरला. लेविट काय म्हणाल्या हे पाहण्यासाठी हा व्हिडिओ पहा –

कार्यक्रमापूर्वी कॅरोलिन लेविट यांना विचारण्यात आले की डोनाल्ड ट्रम्प पत्रकारांना काय सांगणार आहेत. लेविट यांनी उत्तर दिले की त्यांनी स्वतःचे भाषण लिहिले आहे आणि ते काय बोलणार आहेत हे फक्त त्यांनाच माहीत आहे, पण ते खास डोनाल्ड ट्रम्प शैलीचे असेल. ते म्हणाले की ते आपल्या शब्दांनी संपूर्ण प्रेक्षकांना हादरवून टाकतील. त्यानंतर लेविट यांनी गंमतीने सांगितले की या गंमतीसोबत आगीचे काही फवारेही उडवले जातील. जरी हा एक सहज केलेला उल्लेख असला तरी, कार्यक्रमात खरोखरच गोळीबार झाला, ज्यामुळे गोंधळ निर्माण झाला.

जय महाराष्ट्र न्यूजवर ताज्या बातम्या आणि ब्रेकिंग न्यूज वाचा. अधिक माहितीसाठी भारताच्या बातम्या ब्राउझ करा.

Home
Photo
Webstory
Videos
Exit mobile version