बॉलिवूडच्या 'क्वीन ऑफ मेलोडी' म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या आशा भोसले यांचे वयाच्या 92 व्या वर्षी निधन झाले आहे. हृदयविकाराचा झटका आल्यानंतर त्यांना काल रात्री मुंबईच्या ब्रीच कँडी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. आशा भोसले या बॉलिवूडमधील सर्वात प्रतिष्ठित व्यक्तींपैकी एक होत्या. सर्वाधिक गाणी गाण्याचा विक्रम त्यांच्या नावावर आहे. आपल्या 80 वर्षांच्या गायन कारकिर्दीत आशा यांनी अनेक टप्पे गाठले. इतकेच नाही, तर त्या खाण्यापिण्याच्या शौकीन होत्या आणि जगभरात त्यांची अंदाजे 10 रेस्टॉरंट्स होती.
आशा भोसले यांनी दुबईमध्ये स्वतःच्या नावाने एक भारतीय रेस्टॉरंट उघडले, जिथे त्या आपल्या पाहुण्यांना त्यांचे आवडते भारतीय पदार्थ देत असत. या गायिकेने एकदा 'कर्ली टेल्स' या यूट्यूब चॅनलवर खुलासा केला होता की, जगभरात त्यांची 10 रेस्टॉरंट्स आहेत. "दुबई व्यतिरिक्त, लंडन आणि मँचेस्टरमध्ये प्रत्येकी एक आहे. बर्मिंगहॅममध्ये दोन आहेत. कुवेतमध्ये पाच आहेत. तसेच दोहा, कतार, बहरीन आणि अबू धाबी यांसारख्या मध्य पूर्वेकडील देशांमध्येही आमची रेस्टॉरंट्स आहेत," असे त्या म्हणाल्या.
त्याच संभाषणात, आशा भोसले यांनी हे देखील उघड केले की त्यांना शेफ कोट घालायला खूप आवडतात. त्यांना असे वाटायचे की जणू आपण एक सुंदर ड्रेस घातला आहे. रेस्टॉरंट उघडण्याची कल्पना त्यांना कशी सुचली हे देखील या गायिकेने सांगितले. "मी दुबईला वारंवार भेट देते. माझा मुलगा, आनंद भोसले, येथे राहतो आणि या रेस्टॉरंटची कल्पना त्याचीच होती. तो लहान असताना, मी कामावरून परत आले की तो खाण्याचा हट्ट करायचा," असे त्या म्हणाल्या.
मी त्याच्यासाठी स्वतःच्या हातांनी स्वयंपाक करायचे, आणि मग तो म्हणायचा, 'आई, मी मोठा झाल्यावर तुझ्या नावाने एक रेस्टॉरंट उघडेन. त्यातलं जेवण तुझं असेल.' त्या गायिकेने सांगितले की, ती इतरांकडून स्वयंपाक शिकली. ती रात्रंदिवस काम करायची, पण तरीही तिच्या मनात स्वयंपाक करण्याची आणि लोकांना जेवण देण्याची आवड होती.
जय महाराष्ट्र न्यूजवर ताज्या बातम्या आणि ब्रेकिंग न्यूज वाचा. अधिक माहितीसाठी भारताच्या बातम्या ब्राउझ करा.