मुंबई : मुंबई इंडियन्सचे यष्टीरक्षक-फलंदाज क्विंटन डी कॉक आणि अष्टपैलू खेळाडू राज अंगद बावा हे दुखापतींमुळे आयपीएल 2026 च्या उर्वरित सामन्यांमधून बाहेर पडले आहेत. 29 एप्रिल रोजी सनरायझर्स हैदराबाद (SRH) विरुद्धच्या सामन्यापूर्वी डी कॉकला डाव्या मनगटाच्या टेंडनला दुखापत झाली. तर गेल्या आठवड्यात पंजाब किंग्स (PBKS) विरुद्ध खेळताना बावाच्या उजव्या अंगठ्यातील लिगामेंट फाटली.
"क्विंटन आणि राज बावा दोघेही आपापल्या घरी मुंबई इंडियन्सच्या वैद्यकीय संघाच्या पाठिंब्याने आणि मार्गदर्शनाने पुनर्वसन सुरू ठेवतील, जेणेकरून ते शक्य तितक्या लवकर खेळात परत येऊ शकतील," असे मुंबई इंडियन्सने मंगळवारी एका निवेदनात म्हटले आहे. "मुंबई इंडियन्स त्यांच्या लवकर बरे होण्यासाठी शुभेच्छा देते आणि आयपीएलच्या मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार बदली खेळाडूंची घोषणा करेल."
या आयपीएल हंगामात डी कॉक आणि बावा दोघेही मुंबई इंडियन्ससाठी प्रत्येकी फक्त तीन सामने खेळले. डी कॉकचा शेवटचा सामना २३ एप्रिल रोजी चेन्नई सुपर किंग्स (CSK) विरुद्ध होता, तर बावा शेवटचा सामना 14 मे रोजी पीबीकेएस (PBKS) विरुद्ध खेळला होता. डी कॉकने त्याच्या पहिल्या डावात 112* धावा केल्या, पण पुढच्या दोन डावांमध्ये तो अनुक्रमे फक्त 13आणि 7 धावाच करू शकला, कारण मुंबई इंडियन्सने बहुतेक वेळा रायन रिकेल्टनलाच मुख्य परदेशी सलामीवीर म्हणून संधी दिली होती; बावाने त्याच्या एकमेव फलंदाजीच्या वेळी 16 धावा केल्या आणि त्याच्या तीन सामन्यांमध्ये 25 च्या सरासरीने दोन बळी घेतले.
पाच वेळचा चॅम्पियन मुंबई इंडियन्स या हंगामात प्लेऑफच्या शर्यतीतून बाहेर पडणाऱ्या पहिल्या संघांपैकी एक ठरला. ते सध्या 12 सामन्यांतून आठ गुणांसह गुणतालिकेत 9 व्या क्रमांकावर आहेत. त्यांचा पुढील सामना बुधवारी ईडन गार्डन्सवर कोलकाता नाईट रायडर्स (KKR) विरुद्ध होणार आहे.
जय महाराष्ट्र न्यूजवर ताज्या बातम्या आणि ब्रेकिंग न्यूज वाचा. अधिक माहितीसाठी भारताच्या बातम्या ब्राउझ करा.