अमरावती: अमरावती शहरातील वाढत्या गुन्हेगारीच्या घटनांनी नागरिकांच्या चिंतेत भर पडली आहे. गेल्या आठ महिन्यांत शहरात तब्बल ३३ हत्येच्या घटना घडल्याचा दावा समोर आला आहे. त्यातच काल भरदिवसा एका तरुणीची चाकूने भोसकून हत्या करण्यात आल्याची धक्कादायक घटना घडली. शहराच्या मध्यवर्ती भागात घडलेल्या या घटनेमुळे नागरिकांमध्ये संतापाचे वातावरण निर्माण झाले असून, कायदा आणि सुव्यवस्थेचा प्रश्न पुन्हा ऐरणीवर आला आहे.
या घटनेनंतर राजकीय वर्तुळातूनही प्रतिक्रिया उमटू लागल्या आहेत. काँग्रेसचे खासदार बळवंत वानखडे यांनी अमरावतीतील वाढत्या गुन्हेगारीवरून सरकार आणि पोलीस प्रशासनाला लक्ष्य केले. शहरात गुन्हेगारीवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी पोलिसांचा पुरेसा धाक राहिलेला नाही, असा आरोप त्यांनी केला.
खासदार वानखडे यांनी आठ महिन्यांच्या कालावधीत ३३ हत्येच्या घटना घडल्याचा उल्लेख करत गंभीर चिंता व्यक्त केली. गुन्हेगारीच्या घटनांमध्ये सातत्याने वाढ होत असून, त्याकडे गृहमंत्री आणि पोलीस प्रशासनाचे पुरेसे लक्ष नसल्याचे त्यांनी म्हटले. वाढत्या घटनांमुळे सामान्य नागरिकांमध्ये असुरक्षिततेची भावना निर्माण होत असल्याचा दावाही त्यांनी केला.
अमरावतीतील अलीकडच्या हत्येच्या घटनेने या मुद्द्याला आणखी धार मिळाली आहे. भरदिवसा तरुणीवर झालेल्या हल्ल्यामुळे शहरातील सुरक्षा व्यवस्थेबाबत प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत. सार्वजनिक ठिकाणी अशा प्रकारच्या घटना घडत असल्याने नागरिकांकडून कठोर कारवाईची मागणी होण्याची शक्यता आहे.
दरम्यान, शहरातील वाढत्या हत्यांच्या घटनांमागची कारणे, आरोपींवर झालेली कारवाई आणि भविष्यात अशा घटना रोखण्यासाठी पोलीस प्रशासनाकडून कोणती पावले उचलली जातात, याकडे आता सर्वांचे लक्ष लागले आहे. नागरिकांच्या सुरक्षिततेसाठी पोलिसांची गस्त वाढवणे, गुन्हेगारी प्रवृत्तींवर कठोर कारवाई करणे आणि संवेदनशील भागांमध्ये सुरक्षा व्यवस्था मजबूत करणे गरजेचे असल्याची भावना व्यक्त होत आहे.
अमरावतीतील या परिस्थितीवरून सत्ताधारी आणि विरोधकांमध्ये राजकीय आरोप-प्रत्यारोप आणखी तीव्र होण्याची शक्यता आहे. मात्र, राजकारणापलीकडे शहरातील नागरिकांना सुरक्षित वातावरण मिळणे आणि वाढत्या हिंसाचाराला आळा बसणे हीच प्रमुख अपेक्षा आहे.
जय महाराष्ट्र न्यूजवर ताज्या बातम्या आणि ब्रेकिंग न्यूज वाचा. अधिक माहितीसाठी भारताच्या बातम्या ब्राउझ करा.