IPS Officers Transferred : पोलीस दलात खळबळ! ‘या’ 5 IPS अधिकाऱ्यांवर नवीन जबाबदाऱ्या; सिंघल यांचाही यादीत समावेश

IPS Officers Transferred : पोलीस दलात खळबळ! ‘या’ 5 IPS अधिकाऱ्यांवर नवीन जबाबदाऱ्या; सिंघल यांचाही यादीत समावेश

नवी दिल्ली: दिल्ली पोलिसांनी एका नव्या प्रशासकीय फेरबदलात पाच आयपीएस अधिकाऱ्यांना नवीन जबाबदाऱ्या सोपवल्या आहेत. या फेरबदलात ऑपरेशन्स, इंटेलिजन्स आणि सुरक्षा-संबंधित कार्ये, आर्थिक गुन्हे, वाहतूक, कल्याण आणि कायदेशीर कक्ष यांसारख्या प्रमुख विभागांचा समावेश आहे. या बदलांमध्ये नवीन नेमणुका तसेच वरिष्ठ अधिकाऱ्यांसाठी अतिरिक्त कार्यभाराचा समावेश आहे. नवीनतम प्रशासकीय व्यवस्थेअंतर्गत चिन्मय बिस्वाल, ईश सिंघल, दिनेश कुमार गुप्ता, विकास कुमार आणि ईशा सिंग यांना नवीन किंवा अतिरिक्त जबाबदाऱ्या देण्यात आल्या आहेत.

सध्या पोलीस सहआयुक्त (ऑपरेशन्स) म्हणून कार्यरत असलेले चिन्मय बिस्वाल (आयपीएस: 2008) यांच्याकडे आयपीएसओच्या पोलीस सहआयुक्त पदाचाही कार्यभार असेल. अतिरिक्त जबाबदारी स्वीकारताना, बिस्वाल हे संयुक्त पोलीस आयुक्त/ऑपरेशन्स (Jt. CP/Ops) म्हणून आपली सध्याची जबाबदारी सांभाळत राहतील, तसेच आयपीएसओ (IPSO) प्रभारींशी संबंधित कार्यांवरही देखरेख ठेवतील.

हेही वाचा : Farmer Loan Waiver : मोठी बातमी! कर्जमुक्तीसाठी 3.55 लाख लाभार्थींची दुसरी यादी जाहीर; लाभासाठी 'आपले सरकार सेवा केंद्रा'त करावी लागणार ही प्रक्रीया

ईश सिंघल (आयपीएस: 2010) यांची आर्थिक गुन्हे शाखेत (ईओडब्ल्यू) अतिरिक्त पोलीस आयुक्त म्हणून नियुक्ती करण्यात आली आहे. आर्थिक गुन्हे शाखा वित्तीय आणि आर्थिक गुन्ह्यांशी संबंधित प्रकरणे हाताळते, त्यामुळे दिल्ली पोलिसांच्या विशेष तपास यंत्रणेमध्ये ही एक महत्त्वाची जबाबदारी ठरते. 2010 च्या बॅचचे आयपीएस अधिकारी सिंघल आता ईओडब्ल्यूचा अतिरिक्त सीपी म्हणून पदभार स्वीकारतील. आणखी एक महत्त्वाची व्यवस्था दिनेश कुमार गुप्ता (आयपीएस: 2010 ) यांच्याशी संबंधित आहे, जे सध्या डीपीएचसीएलमध्ये अतिरिक्त पोलीस आयुक्त म्हणून कार्यरत आहेत. गुप्ता त्यांच्या सध्याच्या पदावर कायम राहतील आणि त्यांच्याकडे वाहतूक विभागाच्या अतिरिक्त पोलीस आयुक्तपदाचा अतिरिक्त कार्यभारही असेल. 

विकास कुमार (आयपीएस: 2013) यांची वाहतूक पोलीस उपआयुक्त म्हणून नियुक्ती करण्यात आली आहे. या नियुक्तीमुळे 2013 च्या तुकडीतील आयपीएस अधिकारी दिल्ली पोलिसांच्या वाहतूक विभागात रुजू झाले आहेत, जो विभाग शहरभरातील वाहतुकीचे व्यवस्थापन आणि अंमलबजावणीसाठी जबाबदार आहे. दिनेश कुमार गुप्ता यांना अतिरिक्त सीपी स्तरावर देण्यात आलेल्या अतिरिक्त कार्यभारासोबतच त्यांची नियुक्ती करण्यात आली आहे. सध्या डीसीपी/कल्याण म्हणून कार्यरत असलेल्या सुश्री ईशा सिंग (आयपीएस: 2011) यांच्याकडे डीसीपी/कायदेशीर कक्षाचा अतिरिक्त कार्यभार सोपवण्यात आला आहे. त्यामुळे सिंग या डीसीपी/कल्याण म्हणून त्यांच्या सध्याच्या जबाबदाऱ्या सांभाळत राहतील आणि त्याचबरोबर विधी कक्षाचे कामकाजही पाहतील. 

जय महाराष्ट्र न्यूजवर ताज्या बातम्या आणि ब्रेकिंग न्यूज वाचा. अधिक माहितीसाठी भारताच्या बातम्या ब्राउझ करा.

Home
Photo
Webstory
Videos
Exit mobile version