Saturday, March 22, 2025 06:04:35 PM

Infosys ने 'हे' कारण देत शेकडो कर्मचाऱ्यांना दिला नारळ!

इन्फोसिसने 300 हून अधिक नवीन लोकांना काढून टाकले आहे. त्यांना फ्रेशर्स म्हणून नियुक्त करण्यात आले होते. या कर्मचाऱ्यांना कंपनीच्या म्हैसूर कॅम्पसमध्ये प्रारंभिक प्रशिक्षण मिळाले होते.

infosys ने हे कारण देत शेकडो कर्मचाऱ्यांना दिला नारळ
Infosys Lays Off
Edited Image

Infosys Lays Off: देशातील आघाडीची आयटी कंपनी इन्फोसिसने 300 हून अधिक नवीन लोकांना काढून टाकले आहे. त्यांना फ्रेशर्स म्हणून नियुक्त करण्यात आले होते. या कर्मचाऱ्यांना कंपनीच्या म्हैसूर कॅम्पसमध्ये प्रारंभिक प्रशिक्षण मिळाले. पण तीन प्रयत्नांनंतरही ते अंतर्गत चाचणी उत्तीर्ण होऊ शकला नाही. तथापि, आयटी कर्मचारी संघटना एनआयटीईएसने म्हटले आहे की, या निर्णयामुळे प्रभावित झालेल्या नवीन कर्मचाऱ्यांची संख्या खूप जास्त आहे. संघटनेने कंपनीविरुद्ध तात्काळ हस्तक्षेप करून कठोर कारवाई करण्याची मागणी करणारी अधिकृत तक्रार कामगार आणि रोजगार मंत्रालयाकडे करण्याचा इशारा दिला आहे. 

ईमेलद्वारे पाठवलेल्या प्रश्नाच्या उत्तरात, बेंगळुरूमध्ये मुख्यालय असलेल्या आयटी सेवा कंपनीने म्हटले आहे की, इन्फोसिसमध्ये, आमच्याकडे एक अतिशय कठोर भरती प्रक्रिया आहे, ज्यामध्ये सर्व नवीन कर्मचाऱ्यांना अंतर्गत चाचण्या उत्तीर्ण होणे अपेक्षित आहे. त्यानंतर त्यांना आमच्या म्हैसूर कॅम्पसमध्ये व्यापक मूलभूत प्रशिक्षण दिले जाईल. कंपनीने म्हटले आहे की, सर्व नवीन कर्मचाऱ्यांना मूल्यांकन उत्तीर्ण होण्यासाठी तीन संधी मिळतात, अन्यथा ते संस्थेत पुढे जाऊ शकणार नाहीत. या अटीचा उल्लेख त्यांच्या त्यांच्या करारातही नमूद करण्यात आलेले आहे.

हेही वाचा - कोईम्बतूरमधील AI Startup ने 140 कर्मचार्‍यांना दिला 14 कोटींचा बोनस, 2030 पर्यंत 'हे' लक्ष्य

300 पेक्षा जास्त कर्मचाऱ्यांना कामावरून काढलं - 

दरम्यान, इन्फोसिसने म्हटले आहे की, ही प्रक्रिया गेल्या दोन दशकांहून अधिक काळापासून अस्तित्वात आहे आणि आमच्या क्लायंटसाठी उच्च दर्जाच्या प्रतिभेची उपलब्धता सुनिश्चित करते. या घडामोडींशी परिचित असलेल्या सूत्रांनी सांगितले की, बाधित झालेल्या नवीन लोकांची संख्या 300 पेक्षा जास्त आहे. दरम्यान, नॅसेंट इन्फॉर्मेशन टेक्नॉलॉजी एम्प्लॉईज सिनेट (NITES) ने दावा केला की, ही संख्या खूप जास्त आहे. प्रभावित नवीन कर्मचारी काही महिन्यांपूर्वीच ऑक्टोबर 2024 मध्ये कंपनीत सामील झाले होते. 

हेही वाचा - झोमॅटोचे नाव बदलणार! आता 'या' नावाने ओळखली जाणार कंपनी

NITES कामगार आणि रोजगार मंत्रालयाकडे अधिकृत तक्रार दाखल करणार - 

तथापी, NITES ने आरोप केला आहे की, कर्मचाऱ्यांना म्हैसूर कॅम्पसमधील एका बैठकीच्या खोलीत बोलावण्यात आले आणि 'परस्पर वेगळेपणा' पत्रावर स्वाक्षरी करण्यास सांगण्यात आले. तथापि, या दाव्याची स्वतंत्रपणे पुष्टी होऊ शकली नाही. NITES ने म्हटले आहे की, परिस्थितीचे गांभीर्य लक्षात घेता, NITES कामगार आणि रोजगार मंत्रालयाकडे अधिकृत तक्रार दाखल करत आहे, ज्यामध्ये इन्फोसिसविरुद्ध त्वरित हस्तक्षेप आणि कठोर कारवाईची मागणी केली जात आहे.
 


सम्बन्धित सामग्री